ผู้เขียน หัวข้อ: แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่ง  (อ่าน 7300 ครั้ง)

ออฟไลน์ perjer4675

• Full Member
  • ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
  • Respect: +2
    • ไทย - เพ้อเจ้อ
แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่ง
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:53:31 AM »
0
แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่งชื่อรายงาน  IPT-CHART-REMAIN-LIST-1 ผมคลิกแล้วมันไม่มีรายงานเลยทำเล่นๆๆๆ อะครับ

จากหน้าเมนู การยืมคืนแฟ้มเวชระเบียนผู้ป่วยใน ครับตามรูป งิงิงิ

ชื่อ นาย เกรียงไกร  ทาฤทธิ์
โรงพยาบาลสมุทรปราการ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com
เว็บส่วนตัว www.perjer.net

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:07:14 AM »
0
ขอบคุณครับ
ขอรายงาน ADR ด้วยได้ไหมครับท่านพี่ เพ้อเจ้อ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

• ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
Re: แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:09:59 AM »
0
ขอบคุณครับ
ขอรายงาน ADR ด้วยได้ไหมครับท่านพี่ เพ้อเจ้อ

ไม่ทราบว่า หน้าจอนี้เข้าใน เมนูส่วนไหนครับ ผมเข้าหน้าจอนี้ไม่เป็น อิอิอิ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:47:55 AM »
0
ใช้เมนูแบบเก่า tool > Switch menu
ที่ระบบ ห้องจ่ายยา  เลื่อนลงไปต่อจากตัวยิ้มเขียว ( Drug counseling)
จะมี ADR Report อยู่ครับ เข้าจากตรงนี้แหละครับ

HosXP มีทุกอย่าง แต่ผู้ใช้ ใช้ได้ไม่เต็มที่ครับ
เพราะไม่รู้ว่าของดีซ่อนอยู่ตรงไหนบ้าง  ???

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 14:34:24 PM »
0
ใช้เมนูแบบเก่า tool > Switch menu
ที่ระบบ ห้องจ่ายยา  เลื่อนลงไปต่อจากตัวยิ้มเขียว ( Drug counseling)
จะมี ADR Report อยู่ครับ เข้าจากตรงนี้แหละครับ

HosXP มีทุกอย่าง แต่ผู้ใช้ ใช้ได้ไม่เต็มที่ครับ
เพราะไม่รู้ว่าของดีซ่อนอยู่ตรงไหนบ้าง  ???

คงจะจริงอย่างที่คุณ nahos บอกครับ ผมไม่รู้เรื่องเมนูข้างในเลยครับ มันมีมากมายจนไม่รู้เข้าตรงไหนบ้าง เวลาผมจะทำรายงานหรืออะไร ผมก็ต้องถาม user ผู้ใช้งานเอา ครับว่าเข้าตรงไหนครับ

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 14:40:27 PM »
0
thanks  :D :D :D :D
Yindee And Tan

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:45:50 AM »
0
แจกรายงาน SYSTEM รายงาน CHART ค้างส่งชื่อรายงาน  IPT-CHART-REMAIN-LIST-1 ผมคลิกแล้วมันไม่มีรายงานเลยทำเล่นๆๆๆ อะครับ

จากหน้าเมนู การยืมคืนแฟ้มเวชระเบียนผู้ป่วยใน ครับตามรูป งิงิงิ

ไม่ทราบว่ารายงาน IPT Chart remain list ดึงจาก table ไหนค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ vniwat

• Sr. Member
  • Respect: +3
    • www.bandunghospital.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 15:38:36 PM »
0
ใช่อันนี้ไหมครับ พอดี โหลดมาจาก report browser
นิวัฒน์ วงศ์ประทุม เจ้าพนักงานเวชสถิติ รพร.บ้านดุง จ.อุดรธานี
HOSxP ver 3.0
ขึ้นระบบ 1 เม.ย.51
HOSxP XE4.0
ขึ้น ระบบ บ.BMS 1 ตุลาคม 2558