ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูลงทะเบียนผู้ป่วยในหัวข้อ Family  (อ่าน 4758 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
เมนูลงทะเบียนผู้ป่วยในหัวข้อ Family
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:44:27 PM »
0
รบกวนด้วยครับ  ต้องการทราบว่า ในส่วนของเมนูการลงทะเบียนผู้ป่วย  ในช่อง Family  มีประโยชน์อย่างไร  แล้วต้องบันทึกข้อมูลอย่างไรครับ  และในแต่ละช่องมาจากตารางชื่ออะไรครับ  เพราะเห็นว่าในช่องสถานะบุคคล  มันแตกต่างกับในตาราง person ครับ 

เมนูส่วนนี้เกี่ยวข้องกับโครงสร้างใหม่ปี 54 หรือเปล่าครับ ที่ว่าส่งออกประชากรเฉพาะที่มี visit ครับ :o
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: เมนูลงทะเบียนผู้ป่วยในหัวข้อ Family
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:52:11 PM »
0
อ้างถึง
รบกวนด้วยครับ  ต้องการทราบว่า ในส่วนของเมนูการลงทะเบียนผู้ป่วย  ในช่อง Family  มีประโยชน์อย่างไร  แล้วต้องบันทึกข้อมูลอย่างไรครับ  และในแต่ละช่องมาจากตารางชื่ออะไรครับ  เพราะเห็นว่าในช่องสถานะบุคคล  มันแตกต่างกับในตาราง person ครับ

เมนูส่วนนี้เกี่ยวข้องกับโครงสร้างใหม่ปี 54 หรือเปล่าครับ ที่ว่าส่งออกประชากรเฉพาะที่มี visit ครับ Shocked
;D ;D ;D เกี่ยวข้องครับ ช่องสถานะบุคคลรออาจารย์ปรับตารางให้ใหม่ 3.53.11.23 แล้วทดสอบดูอีกทีครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
Re: เมนูลงทะเบียนผู้ป่วยในหัวข้อ Family
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:52:44 PM »
0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:56:20 PM »
0
แล้วพอจะทราบไหมครับว่ามันอยู่ที่ตารางไหนครับ   ;D
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:58:48 PM »
0
แล้วพอจะทราบไหมครับว่ามันอยู่ที่ตารางไหนครับ   ;D

น่าจะอยู่ที่ house_regist_type
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:00:15 PM »
0
OP  PACKAGE  อยู่ใน ฟิวด์ ของตาราง  patient  ชื่อฟิวด์ ว่า Type_area ครับ  เดิมมีให้เลือก  0-3  แต่อยู่ระหว่างปรับใหม่ให้เป็น เหมือนในตาราง house_regist_type ครับ  คือ เป็นข้อกำหนดบังคับของโครงสร้างปี 2554  ในตาราง  export ชื่อ  person  ครับ  จะมีให้เลือก 5 รายการ  เริ่มจาก  0-4  (ท่านสามารถติดตามข่าว  ได้จากเวป  OP/PP INDIVIDUAL ของ สปสช. ปี 2554 ครับ)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:11:47 PM »
0
รบกวนอีกนิดครับ แล้วเจ้าฟิลล์ tye_area เนี่ย ไปดึงชื่อมาจากตารางไหนครับ ;D

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:21:11 PM »
0
รบกวนอีกนิดครับ แล้วเจ้าฟิลล์ tye_area เนี่ย ไปดึงชื่อมาจากตารางไหนครับ ;D

ระบบเดิม   hosxp ฝังมาในตัวโปรแกรมครับ ในเมนูทำประวัติผู้ป่วยรายใหม่ TAB FAMILY  มิได้ดึงจากที่อื่น  แต่ระบบใหม่  บัญชี 1 จะมีตาราง lookup มาให้ ชื่อ house_regist_type ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 15:04:41 PM โดย Kuakool.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:48:35 PM »
0
ขอบคุณครับ เข้าใจชัดเจนเลยที่นี้    ;D ;D ;D