ผู้เขียน หัวข้อ: 3.60.5.8 ในหน้าซักประวัติคนไข้ไม่จำรอบเอว ค่าครั้งก่อน  (อ่าน 2438 ครั้ง)

ออฟไลน์ hard2521

• Newbie
  • *
  • Respect: +8
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D รบกวนแก้ไขให้ทีครับ พยาบาลขอมา ขอบพระคุณครับ
โรงพยาบาลบางกระทุ่ม จังหวัดพิษณุโลก [086-8822447]
Facebook:https://www.facebook.com/hard.niemchowna
E-Mail:Hard2521@gmail.com
Server1:
Server2:
Server3:HP ML110 Generation 5 Ram:4GB
Server4:IBM X3500 M3 Ram:8Gb
Client Spec:Windows 7 Ultimate Pack 1 32Bit
Core2

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D รบกวนแก้ไขให้ทีครับ พยาบาลขอมา ขอบพระคุณครับ

จริง ๆ รอบเอว  ก็ไม่ควรใช้ค่าเดิมครับ  เพราะมันบอกไม่ได้ ว่า  next visit ห่างจากครั้งแรกกี่เดือนกี่ปี  ถ้าระบบจำไว้ หากไม่มีการแก้ไขปรับปรุง แต่มีการนำข้อมูลไปใช้ในงานใดงานหนึ่ง คุณภาพสารสนเทศ จะถูกลดความน่าเชื่อถือครับ... ถ้าเชื่อว่าผู้รับบริการมีรอบเอวน่าจะคงเดิม  ผู้ใช้ระบบก็กรอกค่าตัวเลขรอบเอวเข้าไปเอง จึงจะถูกต้องกว่าครับ.. เพราะถือว่ายืนยันตัวเลข 
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
copy ข้อความของ อ.เกื้อ ไปอธิบายพยาบาลที่ขอมาเลยนะ
ไม่งั้น server มีล่มอีกแน่  ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)