ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยด้วยครับ นำเข้าไม่ได้  (อ่าน 2273 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รบกวนช่วยด้วยครับ นำเข้าไม่ได้
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:08:25 AM »
0
สวัสดีครับท่านอาจารย์ และผู้รู้ทุกท่าน ผมมีปัญหาในการนำข้อมูลในตารางที่ export เป็น .cds เข้า หน้าจะมันจะขึ้นเตือนแบบนี้เต็มหน้าจอ ตลอด
 SQL Error: Duplicate entry '3000849' for key 1
select * from s_drugitems
 limit 0
เอาตัวอย่างมาให้ดูด้วยครับ มี ตัวที่จะนำเข้า กับของเดิมที่ใช้อยู่ ตาราง s_drugitems ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ
รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนช่วยด้วยครับ นำเข้าไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:50:23 AM »
0
S_drugitem   ---> เข้าระบบห้องยา  แล้วเลือก update  search list   ครับ

มันจะรวม drugitems +  nondrugitems