ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรายงานหน่อยครับ  (อ่าน 4372 ครั้ง)

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
  • Respect: 0
เรียนผู้รู้ทุกท่าน
ใครมีรายงานประวัติการใช้ยาของผู้ป่วยไหมครับ
ขอหน่อยคัรบ
ที่สามาถค้นหา จากชื่อ -นามสกุล และ HN ของผู้ป่วยได้ด้วย
โดยที่รายละเอียด (เรียงตามลำดับวันที่ที่มารับยาจากวันที่ไกล้ปัจจุบัน ไปหาอดีต
แล้วแยกเป็นหมวดการใช้ยา
เช่น ยานอกบัญชียาหลักว่ามียาอะไรบ้าง และยาในบัญชียาหลักแห่งชาติมีอะไรบ้าง

โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรายงานหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:58:06 AM »
0
พี่เต๋าครับเงื่อนไขการค้นหาจากชื่อหรือนามสกุลนั้นยากมาครับเพราะว่าการที่เราใสชื่อและนามสกุลคนไข้นั้นอาจจะมีการเว้นวรรคไม่เท่ากันแต่ว่าค้นหาตาม HN น่าจะพอได้อยู่ครับและแยกยานอกยาในได้อยู่แต่ว่าไม่มีรูปแบบไม่รู้จะออกแบบให้ยังไงครับรบกวนออกแบบมาให้ดูก่อนก้ได้ครับจะลองเขียนคำสั่งใสให้ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรายงานหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:05:57 AM »
0
พี่เต๋าครับเงื่อนไขการค้นหาจากชื่อหรือนามสกุลนั้นยากมาครับเพราะว่าการที่เราใสชื่อและนามสกุลคนไข้นั้นอาจจะมีการเว้นวรรคไม่เท่ากันแต่ว่าค้นหาตาม HN น่าจะพอได้อยู่ครับและแยกยานอกยาในได้อยู่แต่ว่าไม่มีรูปแบบไม่รู้จะออกแบบให้ยังไงครับรบกวนออกแบบมาให้ดูก่อนก้ได้ครับจะลองเขียนคำสั่งใสให้ครับ
ใช้ function SearchOPDPatient ใน report designer ช่วยได้นะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:08:41 AM »
0
ใช้ function SearchOPDPatient ใน report designer ช่วยได้นะครับ
ลองก่อนนะครับพี่โก้ขอบคุณมากที่ชี้แนะ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:00:37 PM »
0

ได้ทำการแนบรูปหน้า report ให้ดูแบบนี้ครับ
ที่report ที่ต้องการคัรบ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:49:49 AM »
0
เรียนผู้รู้ ทุกท่าน
ผู้ใช้ต้องการ แบบpatient EMR แต่ patient EMR พิมพ์ยาได้แค่ 1 วัน แต่ผู่ใช้ต้องการพิมพ์ยาหมดเลย
โดยที่ใช้ยาคัรบ
มือใหม่

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:32:02 AM »
0
เรียนผู้รู้ ทุกท่าน
ผู้ใช้ต้องการ แบบpatient EMR แต่ patient EMR พิมพ์ยาได้แค่ 1 วัน แต่ผู่ใช้ต้องการพิมพ์ยาหมดเลย
โดยที่ใช้ยาคัรบ

Med Reconcile  ราย HN ได้ทุกรายการยาที่ต้องการตามช่วงเดือนหรือช่วงปีที่ visit  หาได้จาก Board HOSxP ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x