ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลืองานห้องผ่าตัดครับ  (อ่าน 3404 ครั้ง)

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
  • Respect: 0
ขอความช่วยเหลืองานห้องผ่าตัดครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 16:10:51 PM »
0
เรียนผู้รู้ทุกท่าน ทราบ
ห่วยงานห้องผ่าตัด
แจ้งมาว่าข้อมูลการผ่าตัด ของผู้ป่วยใน
รายการหัตการของผู้แ่วยใน ในส่วนของงานผ่ตาตัดเมื่อได้ทำการลบรายการหัตการในห้องผ่าตัดแล้ว
ปรากฎว่าหัตการใน  การวินิจฉัยโรค ในส่วนของรหัส ICD9CM ของผู้ผู้ป่วยในไม่ถูกลบ  ทำให้มีรหัส ICD9CM  เหลืออยู่ทำให้ข้อมูลไม่ถูกต้อง
แล้วทำการทดสอบแล้วตามที่ผู้ใช้บอกไม่มีค่าใช้จ่ายค้างหลังจากการลบรายการหัตการมีแต่รหัสหัตการของผู้ป่วยในเหลือค้างอยู่หลังจากห้องผ่าตัดลบรายการแล้วครับ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

Re: ขอความช่วยเหลืองานห้องผ่าตัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 16:11:16 PM »
0
ใช้ ver 55.1.12
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

Re: ขอความช่วยเหลืองานห้องผ่าตัดครับ ด่วน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:22:20 AM »
0
เรียนผู้รู้ทุกท่าน ทราบ
หน่วยงานห้องผ่าตัด
แจ้งมาว่าข้อมูลการผ่าตัด ของผู้ป่วยใน
รายการหัตการของผู้แ่วยใน ในส่วนของงานผ่ตาตัดเมื่อได้ทำการลบรายการหัตการในห้องผ่าตัดแล้ว
ปรากฎว่าหัตการใน  การวินิจฉัยโรค ในส่วนของรหัส ICD9CM ของผู้ผู้ป่วยในไม่ถูกลบ  ทำให้มีรหัส ICD9CM  เหลืออยู่ทำให้ข้อมูลไม่ถูกต้อง
แล้วทำการทดสอบแล้วตามที่ผู้ใช้บอกไม่มีค่าใช้จ่ายค้างหลังจากการลบรายการหัตการมีแต่รหัสหัตการของผู้ป่วยในเหลือค้างอยู่หลังจากห้องผ่าตัดลบรายการแล้วครับ
ขอโทษทีครับ
ที่อันแรกพิมพ์ผิดคัรบ
มือใหม่

Re: ขอความช่วยเหลืองานห้องผ่าตัดครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 23:54:32 PM »
0
ใครเป็นแบบหน่วยงานเราบ้างครับ
แล้วมีวิธีการแก้ไขไหมคัรบ
มือใหม่

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 06:26:59 AM »
0
ใครเป็นแบบหน่วยงานเราบ้างครับ
แล้วมีวิธีการแก้ไขไหมคัรบ

ให้ลองใช้เมนูวินิจฉัย/หัตการใน ระบบงานคนไข้ใน เพื่อทำการลบรหัส icd9cm ของห้องผ่าตัดครับ..คาดว่าเกิดเหตุไม่บ่อย.....ถ้าไม่มีการ lock ข้อมูลวินิจฉัยและข้อมูลจำหน่ายไว้ จะสามารถแก้ไขเปลี่ยนตามต้องการได้ครับ..(ปกติเป็นหน้าที่ของ Coder ประจำ รพ.ครับ) admin ไม่จำเป็นต้องทำเองทุกเรื่อง...แค่สอนสัก2-3 รอบต่อ คน...หรือต่อแผนก  :D :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:58:38 AM »
0
อ.เกื้อทราบ
ช่วยหาสาเหตุว่าทำไม่ลบที่โปรแกรม hosxp หน้าของห้องผ่าตัด หัตถการ แล้วทำไทหน้าวินิจฉัยโรคไม่ลบออกไปด้วยครับ icd 9cm ต้องให้หน่วยงานเวชเบียน ลบออกอีกทีหรือครับ
แสดงว่าต้องลบ ที่โปรแกรมทั้ง 2 หน้าต่างหรือคับ
ผมว่าไม่สะดวกกับผู้ใช้ครับ
ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าคัรบ
มือสมัครเล่นคัรบ
มือใหม่

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 09:03:45 AM »
0
ห้องผ่าตัด ลบบางหัตการ หรือลบคำสั่งการผ่าตัด  ผ่านปุ่ม  ลบรายการ  ครับ..

ขอภาพประกอบสักนิด... ;)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x