ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องค่าห้องหน่อยครับ  (อ่าน 2745 ครั้ง)

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
  • Respect: 0
สอบถามเรื่องค่าห้องหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 22:39:28 PM »
0
เรียนผุ้รู้ทุกท่านทราบ
ผมมีปัญหาเรื่องค่าห้องและค่าเตียงดังนี้
1.สมมุติว่าผู้ป่วยมานอกในวันที่ 1 มกราคม 2555  เวลา 08.00น ที่ตึกเตียงธรรมดาด้วยสิทธิเบิกต้นสังกัด ก็จะขึ้นค่าเตียง สามัญ แ้ล้ววันที่ 2 มกราคม 2555 เวลา 10.00 น ย้ายไปอยู่ที่ตึกพิเศษ แ้ล้วตรวจสอบสิทธิผู้ป่วยแล้วสามารถใช้สิทธิ จ่ายตรงได้ก็เปลี่ยนเป็นสิทธิจ่ายตรง ค่าใช้จ่ายขึ้นเป็นค่าห้องพิเศษทั้งวันที่ 1 และวันที่ 2 ด้วยครับ
ผมได้ทำการ set  ให้เกิดขึ้นเ AUTO ครับ
ที่จริงแล้วต้องขึ้นค่าใช้จ่าย ค่าห้องพิเศษแค่วันที่ 2 อย่างเดียว
แต่ไม่ทราบว่าทำไมเกิดขึ้นแบบนั้น
ผมสังเกตุว่าโปรแกรมนี้ถ้าไม่มีการย้ายตึกหรือเปลี่ยนจะไม่ค่อยมีปัญหาแต่ถ้ามีการย้ายตึกหรือมีการเปลี่ยนสิทธิจะมีปัญหาเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายคัรบ
ไม่ทราบที่อื่นเป็นหรือเปล่าครับ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่