ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง replicate อีกแล้วครับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)

ออฟไลน์ phin

• Full Member
  • Respect: 0
เรียนถามเรื่อง replicate อีกแล้วครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:34:30 AM »
0
1. มีปัญหาเรื่อง replicate อีกแล้วครับ ข้อมูลไม่รันครับ เหมื่อนที่เคยถามอาจารย์ครั้งก่อน ผมลบข้อมูลจากตาราง replicate_cfg ตามที่ อ.แนะนำ ครั้งก่อนใช้ได้ กลับเป็นอีกแก้ไขเหมือนที่อ.แนะนำเหมือนเดิม แต่คราวนี้ไม่ได้ผลครับ
2. ถามอ.อีกข้อครับการทำ replicate จากเครื่อง linux ทำอย่างไรครับ ขณะนี้ใช้เครื่อง pc windows สั่ง run replicate ไม่เหมาะที่จะเปิดเครื่องทำงานตลอด 24 ช.ม.ครับ

ร.ต.ผิน  ฮ่มป่า  รพ.โคกศรีสุพรรณ สกลนคร

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
Re: เรียนถามเรื่อง replicate อีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:11:40 AM »
0
น่าจะต้อง initial import อีกครั้ง

สังเกตจาก id ของ slave มากกว่า server ครับ

ลองดูครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง