ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรถึงจะพิมพ์ OPD card อย่างเดียวได้  (อ่าน 2910 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
ทำอย่างไรถึงจะพิมพ์ OPD card อย่างเดียวได้ครับ
เหตุผล เนื่องจาก ผู้ป่วยตรวจสุขภาพแล้วนัดมาฟังผลหรือพบแพทย์ แพทย์ให้คำแนะนำโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ เกิดขึ้น(คือจริงๆ ก็คิดค่าบริการผู้ป่วยนอก ได้นะครับหากพบแพทย์ แต่บางรายที่ผลปกติจะให้พบพยาบาลเพื่อให้คำแนะนำอันนี้ไม่อยากคิด เพราะเป็น รพ.ทหารด้วยเดี๋ยวจะเกิดข้อครหาครับ) แต่ต้องการบันทึกลงใน OPD card ว่ามาฟังผลตามนัด แล้วให้คำแนะนำอะไรไปบ้าง อีก 3 เดือนนัดมา F/u เพื่อติดตามประเมินผลภาวะสุขภาพว่าดีขึ้นหรือไม่ แต่พอลองบันทึกใน OPD อย่างเดียวโดยไม่มีการสั่งยาหรือค่าใช้จ่ายใดๆ OPD card จะพิมพ์ไม่ออกครับ เพื่อนๆ พอจะมีวิธีที่จะให้พิมพ์ OPD card ออกได้หรือไม่ครับ(ยกเว้นใส่ค่าใช้จ่ายอะไรก็ได้ แต่ให้จำนวนเป็น 0 บาท อันนี้ทำแล้วได้ผลครับ แต่แพทย์ไม่ต้องการเนื่องจากผิดความเป็นจริง และขั้นตอนยุ่งยาก ต้องติ๊กโน่นติ๊กนี่ ติ๊กเข้าเดี๋ยวติ๊กออก แพทย์ไม่ปลื้มครับ ;D)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ทำอย่างไรถึงจะพิมพ์ OPD card อย่างเดียวได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 22:05:37 PM »
0
ลองดูฟอร์มของ รพ.โพนทองดูครับ...เฝื่อใช้ได้ ตามนี้http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=12388.msg87383#new
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
Re: ทำอย่างไรถึงจะพิมพ์ OPD card อย่างเดียวได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 22:32:45 PM »
0
หมายถึงถ้าผมใช้ฟอร์มนั้นแล้ว ถึงแม้จะไม่มีการสั่งยาก็พิมพ์ OPD card ออกหรือครับ เพราะว่าปัญหาผมก็คือถ้าไม่มีการสั่งยาจะพิมพ์ OPD card ออกมาอย่างเดียวไม่ได้อ่ะครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 08:53:06 AM »
0
น่าจะออกได้ครับ   เปลี่ยนจาก from doctor_order_pront  มาเป็น from ovst  แล้ว left outer join doctor_order_print แทนครับ   ออกทุกใบแหล่ะ......ลองดูในเครื่องทดสอบก่อนก็ได้ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x