ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องจ่ายยาผู้ป่วยใน (ต้องการสั่งยา ครึ่ง เม็ด ทำยังไงครับ)  (อ่าน 3391 ครั้ง)

ออฟไลน์ jre

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
1. อาจารย์ ครับช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ คือเวลาสั่งยา ครึ่งเม็ด ของห้องยาผู้ป่วยในทำไงครับ เพราะว่าโรงพยาบาล จะใช้วิธีการจ่ายยาให้ผู้ป่วยเป็น มื้อๆ  (Unit Dose) บ้างครั้งจะต้องจ่ายยาดังนี้ครับ
     - 1 เม็ดครึ่ง
     - 1 เม็ด และ เศษ 1 ส่วน 4 เม็ด
แต่โปรแกรม hosxp ไม่สามารถ ลงจำนวน ตามที่ต้องการได้
รบกวนอาจารย์ ช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ

2. และในส่วนของรายงาน sheet Profile  เวลาพิมพ์รายงาน บรรทัดจะแยก ดังรูปครับ

ออฟไลน์ jre

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เป็นตั้งแต่ ver  2.49.12.17 ถึง ver 3.50.3.7 ครับ เวลาพริ้นรายงาน sheet profile บรรทัดแยกจากกัน