ผู้เขียน หัวข้อ: บัก ใช่หรือไม่ ครับ  (อ่าน 6147 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
บัก ใช่หรือไม่ ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 03:38:28 AM »
0
ตามรูป นะครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: บัก ใช่หรือไม่ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 03:46:17 AM »
0
FBS ด้านบน ได้จากการคัดกรองของพยาบาครับ ส่วนด้านล่างถูก key จากห้อง Lab ปกติหากกำหนด Lab link ไว้ที่ system setting ค่าจากห้อง Lab จะไปแสดงที่จุดซักประวัติด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 04:02:54 AM »
0
กำหนดแล้วครับ ค่า FBS ก็ขึ้นตามรูปด้านบน ครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 04:04:01 AM »
0
จะมีผลกับผู้ป่วยรายใหม่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ akachai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 09:02:31 AM »
0
น่าจะเป็น บั๊กนะครับ ผมทดสอบดูแล้ว หลังจากมีการรายผล FBS จาก ห้องLAB จะมีการแสดงผลในหน้าจอ ซักประวัติและหน้าจอ ตรวจวินิจฉัยของ ห้องตรวจ จริง แต่จะไม่แสดงในช่อง FBS ของหน้าจอ patient EMR เว้นแต่ละมีการกด บันทึก(SAVE) ในหน้าจอ ซักประวัติ อีกที ดังนั้นการ ดูประวัติเก่าในหน้าจอ patient EMR จะต้อง click เข้าดูผล lab ทุกครั้ง เพราะในทางปฏิบัติ หลังรายงานผลlab แล้ว คงไม่มีใครกลับ ไปบันทึก(save)ที่หน้าจอซักประวัติอีก
1 ใน สมาชิกผู้ขอใช้ฟรี ประทับใจชาวHosXp ทุกคนมาก ๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 09:11:55 AM »
0
ระบบ Lab เืมื่อรายงานผลจะตรวจสอบรหัสที่ Link กันและบันทึกข้อมูลกลับไปที่การซักประวัติ (opdscreen) ให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ akachai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 09:17:05 AM »
0
ทดสอบที่ v3.50.2.9 ไม่บันทึกให้ ครับ จนกว่า จะกด บันทึกที่หน้าจอซักประวัติ จึงจะดูผล ที่หน้าจอ patient EMR ได้ อ.ลองทดสอบดูอีกที
1 ใน สมาชิกผู้ขอใช้ฟรี ประทับใจชาวHosXp ทุกคนมาก ๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 13:39:56 PM »
0
ครับ เดี๋ยวผมจะตรวจสอบให้อีกครั้งครับ