ผู้เขียน หัวข้อ: Print ใบmar ช้ามาก แต่พอปรินอย่างอื่นเรวนี่พอจะทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ  (อ่าน 1455 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supanuk

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
็hosXp ใช้ V3.62.11   mySQL 5.7.16-10 printer HP l227 fdn สีขาว
รพ.สอยดาว จ.จันทบุรี แผนกศูนย์คอม :'( :'(
ลอง set ปรินหลายรอบแล้วเปลี่ยนสาย USB แล้ว ก็ยังไม่สามารถแก้ปัญหาไดเป็นเฉพาะใบMAR ใบสั่งยาอย่างอื่นไม่เป็นครับ ถ้ามีรายการยา2หน้านี่นานมากครับ กว่าจะออกคนใข้กลับไปแล้ว เน้นว่าออกแต่นานเกินกว่าปกติมาก ประมาณ 2-3 นาทีต่อใบ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ทำไม ใช้ เวอร์ชันเก่าจังเลยครับ...พอจะขยับมา V.3.63.XX ไหมครับ
หรือทวนสอบโดยการสำเนา ชุดคำสั่ง SQL ในรายงานใบ MAR มา run manual ใน SQL Query เพื่อดูว่า คำสังไปอ่านค่าจากตารางหลักใด และอาจมาจาก การ join ตารางที่ไม่เหมาะสม ได้เช่นกันครับ...ลองทวนสอบชุดคำสั่งในใบ MAR  อีกทีนะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x