ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ ในหน้า ER กดปุ่ม ลง screen แล้วระบบ Not Respond โหลดช้าครับ  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ในหน้า ER กดปุ่ม เวลากดที่ปุ่ม ลง screen แล้ว ระบบโหลดข้อมูลช้ามากครับ ขึ้น Not Respond ครับ จนต้อง ปิด เปิด โปรแกรมใหม่ครับ เป็นเฉพาะเมื่อกดที่ปุ่มดังกล่าวครับ หน้าอื่นๆใน hosxp ไม่ช้าครับ พอมีแนวทางตรวจสอบและแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

อันนี้เป็น process monitor mysql ครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ในหน้า ER กดปุ่ม เวลากดที่ปุ่ม ลง screen แล้ว ระบบโหลดข้อมูลช้ามากครับ ขึ้น Not Respond ครับ จนต้อง ปิด เปิด โปรแกรมใหม่ครับ เป็นเฉพาะเมื่อกดที่ปุ่มดังกล่าวครับ หน้าอื่นๆใน hosxp ไม่ช้าครับ พอมีแนวทางตรวจสอบและแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ลอง Crlt+Alt+T ก่อนกดดูไหม ว่า SQL ไปค้างตารางใดของระบบ ส่วนที่เกี่ยวข้อง ก็ ovst vs opdscreen ครับ...มี record แปลกๆ ใน opdscreen ในรอบเดือนนี้ไหม
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ครับผม กำลังไล่ดูตารางที่เกี่ยวข้องครับพี่  ขอบคุณมากครับ