ผู้เขียน หัวข้อ: BMSHOSxPCHIExport ตัวใหม่ มีคู่มือใช้งานมั้ยครับ  (อ่าน 5031 ครั้ง)

ออฟไลน์ C H O K E

• Full Member
    • โรงพยาบาลอุทัยธานี
ไม่รู้ว่าต้องกดอะไรตรงไหนก่อน ผมกด check data ก็ค้างไปนานเลย

ขอบคุณครับ
Uthaithani Hospital  อ.เมือง จ.อุทัยธานี
( ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2553 )

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: BMSHOSxPCHIExport ตัวใหม่ มีคู่มือใช้งานมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 13:59:54 PM »
ยังไม่เคยใช้เหรอครับ
ก่อนหน้านี่ใช้อะไรส่งออกเบิกจ่ายตรงล่ะครับ

น่าจะรอ อาจจะมีการจัดอบรมพร้อมกับระบบส่งออกข้อมูล ปกส. ด้วย
ซึ่งหลังจากนี้ คงรวมระบบเบิกจ่ายตรงกับ ปกส. เป็นรูปแบบเดียวกัน (กรณีที่ส่งผ่าน สกส.)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ C H O K E

• Full Member
    • โรงพยาบาลอุทัยธานี
Re: BMSHOSxPCHIExport ตัวใหม่ มีคู่มือใช้งานมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 14:31:04 PM »
เวอร์ชั่นเก่าเคยใช้ได้ปกติครับ พออัพเป็นตัวใหม่ใช้ไม่ได้ ไม่รู้ต้องกดอะไรตรงไหนก่อนนะครับ
โทรไปถามบริษัทก็บอกให้รออบรมเหมือนกัน 

นึกว่ามี รพ.ไหนใช้ได้จะขอคำแนะนำครับ
Uthaithani Hospital  อ.เมือง จ.อุทัยธานี
( ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2553 )

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 15:25:03 PM »
เวอร์ชั่นเก่าเคยใช้ได้ปกติครับ พออัพเป็นตัวใหม่ใช้ไม่ได้ ไม่รู้ต้องกดอะไรตรงไหนก่อนนะครับ
โทรไปถามบริษัทก็บอกให้รออบรมเหมือนกัน 

นึกว่ามี รพ.ไหนใช้ได้จะขอคำแนะนำครับ
อ่อ...ผมไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนไป เพราะเดิมผมไม่ได้ใช้ มาลองใช้ก็ตอนที่จะส่งออก ปกส. นี่และครับ
เห็น BMS มีจัดอบรมเรื่องการสส่งออกข้อมูล SSOP ครับ (http://hosxp.net/smf2/index.php/topic,34976.msg265650.html#msg265650) เพราะ เดี๋ยวข้าราชการก็จะใช้รูปแบบเดียวกันแล้ว ไปของ ปกส. เอากลับมาใช้กับเบิกจ่ายตรงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2018, 00:47:32 AM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)