ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถบันทึกข้อมูล ฝากครรถ์  (อ่าน 2644 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvan fishing

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ไม่สามารถบันทึกข้อมูล ฝากครรถ์
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 16:33:57 PM »
0
 ขอรบกวน  อาจารย์
          ตรง ทะเบียนฝากครรภ์ บัญชี 6
                          - ตรงหน้าตาง บันทึกผลการตรวจมะเร็งเต้านม 
          1.ที่ช่องประเภทการตรวจ  จะไห้เลือก  เป็น  1  กับ  2  ตรงนี้ถ้าจะแก้ไห้เป็น ตรวจด้วยตนเอง กับเจ้าหน้าที่ตรวจ
เลยได้ไหมครับ  เพราะเจ้าหน้าที่ไม่ทราบว่า 1 คืออะไร  2 คืออะไร
           2.ที่ช่อง ผลก้อนผิดปกติก็เช่นกัน  ถ้าเปลียน จาก 1-4 เป็นข้อความได้ไหมครับ และมีผลอย่างไรบ้าง

- พอทำรายการที่กล่าวมาในด้านบนเสร็จ  แล้วบันทึก ก็จะมี error
SQL Error: Column 'person_women_breast_cancer_test_id' cannot be null
select * from person_women_breast_cancer_check  where person_women_breast_cancer_test_id = 30        หมายถึง ไม่มี  id ที่  30  หรือว่าคนนี้ในตารางนี้ใช้ไหมครับ  ต้องทำอย่างไรถึงจะมีครับ
                              ขอบคุณมากครับ                       
Dacha Suvna ManangHospital Satun Thailand
Server IBM X3300 M4 HD 500 GB
Intel Xeon Processor E5-2400 2.3 GHz
version 3.55.8.14

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
Re: ไม่สามารถบันทึกข้อมูล ฝากครรถ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 16:47:11 PM »
0
ขอรบกวน  อาจารย์
          ตรง ทะเบียนฝากครรภ์ บัญชี 6
                          - ตรงหน้าตาง บันทึกผลการตรวจมะเร็งเต้านม 
          1.ที่ช่องประเภทการตรวจ  จะไห้เลือก  เป็น  1  กับ  2  ตรงนี้ถ้าจะแก้ไห้เป็น ตรวจด้วยตนเอง กับเจ้าหน้าที่ตรวจ
เลยได้ไหมครับ  เพราะเจ้าหน้าที่ไม่ทราบว่า 1 คืออะไร  2 คืออะไร
           2.ที่ช่อง ผลก้อนผิดปกติก็เช่นกัน  ถ้าเปลียน จาก 1-4 เป็นข้อความได้ไหมครับ และมีผลอย่างไรบ้าง

- พอทำรายการที่กล่าวมาในด้านบนเสร็จ  แล้วบันทึก ก็จะมี error
SQL Error: Column 'person_women_breast_cancer_test_id' cannot be null
select * from person_women_breast_cancer_check  where person_women_breast_cancer_test_id = 30        หมายถึง ไม่มี  id ที่  30  หรือว่าคนนี้ในตารางนี้ใช้ไหมครับ  ต้องทำอย่างไรถึงจะมีครับ
                              ขอบคุณมากครับ                       
เจอ error เหมือนกันครับ
แก้ไขข้อมูลนะครับ บัญชี 6 เป็นข้อมูลการวางแผนครอบครัว ตรวจมะเร็งปากมดลูก และมะเร็งเต้านมครับ ไม่ใช่ทะเบียนฝากครรภ์ ครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ suvan fishing

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: ไม่สามารถบันทึกข้อมูล ฝากครรถ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:13:07 AM »
0
เข้าไปทำในบัญชี 6 แล้วครับ แต่ยัง มี error  แบบเดิมอยุ่  แก้ยังต่อครับ
Dacha Suvna ManangHospital Satun Thailand
Server IBM X3300 M4 HD 500 GB
Intel Xeon Processor E5-2400 2.3 GHz
version 3.55.8.14