ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะลองศึกษาการพัตนาโปรแกรมของhosxpต้องใช้คอมโพเน้นท์อะไรบ้างครับ  (อ่าน 5235 ครั้ง)

ออฟไลน์ skanongna2

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมเขียนdelphi อยู่เหมือนกันครับแต่ลองโหลดโค๊ตมาเปิดดู แต่ติดตรงที่ไม่มีคอมโพเน้นที่ซอฟแวร์ตัวนี้ใช้นะครับเลยอยากทราบว่าพอจะแนะนำให้ผมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
ต้องใช้ Delphi 7  ด้วยอะเปล่า  แบบว่าเดานะ  เพราะไม่สันทัด Delphi  ซักเต้าใด

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
... ต้องหา Component มาติดตั้งให้ครบมั้งครับ

ลองสอบถาม อ.mn หรือทาง BMS ดูสิครับ ผมก็ไม่สันทัดด้านนี้เลย ...  ;D  ;D ...

... แนะนำตัวเองด้วยก็ดีครับ อาจมีอาจารย์ท่านอื่นให้คำแนะนำได้ครับ ...  :D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ Bordin

• Hero Member
  • อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
... ต้องหา Component มาติดตั้งให้ครบมั้งครับ

ลองสอบถาม อ.mn หรือทาง BMS ดูสิครับ ผมก็ไม่สันทัดด้านนี้เลย ...  ;D  ;D ...

... แนะนำตัวเองด้วยก็ดีครับ อาจมีอาจารย์ท่านอื่นให้คำแนะนำได้ครับ ...  :D ....

ไม่มีจริง ๆ เหรอครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ skanongna2

• Newbie
  • *
ผมศึกษาเดลไฟล์ 7 ครับ แต่จริง ๆ ก็ไม่ได้ทำงานด้านเกี่ยวกับโรงพยาบาลหรือการแพทย์ใด ๆนะครับ ผมเป็นโปรแกรมเมอร์เฝ้าโรงงานอุตสาหกรรม ที่ใช้เดลไฟล์7ในเขียนโปรแกรมใช้ภายในองค์กร เห็นมีสังคมการพัฒนาโปรแกรมด้วยเดลไฟล์ที่เวปไหน ผมก็จะพยายามจะเข้าไปมีส่วนร่วมกับสังคมนั้นเพื่อหาความรู้และพัฒนาเทคนิกการเขียนของตนเองและแบ่งปันในสิ่งที่ผมรู้ให้กับผู้อื่นเช่นกัน ผมเองไม่ทราบว่าเรื่องการใช้คอมโพเน้นท์อะไรบ้างในการพัฒนาhosxpเป็นการสะดวกที่เปิดเผยหรือไม่นะครับ แต่ผมเห็นว่าhosxp เป็นโปรแกรมที่หน้าตาสวยงามและเป็นโอเพ้นซอสเลยอยากลองศึกษาเพื่อดูเทคนิกในการเขียนแบบเทพๆไว้เป็นความรู้นะครับ และก็อยากมีส่วนร่วมของการพัฒนาโปรแกรมhosxp อีกอย่างผมรักเดียวใจเดียวกะเดลไฟล์ ซึ่งเห็นกลุ่มคนที่รักเดลไฟล์ที่ไหนก็อยากจะพูดคุยด้วยเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ด้วยเช่นกัน เพราะคิดว่าความรู้ที่ผมมีอยู่มันช่างน้อยนิดและไม่เป็นสากลอย่างที่ควรจะเป็น  อย่างไรก็ดีหากมีผู้มีความรู้ท่านใดได้เมตตาบอกเรื่องของคอมโพเน้นท์ ผมก็จะขอขอบคุณไว้ล่วงหน้า ณ ที่นี้เลยนะครับ(ขอให้หล่อวันหล่อคืน)

ออฟไลน์ kenmaster

• Newbie
  • *
สมัคร course train "Delphi 1 กับ 2 " ครับ จะได้ Component ไป เหตุผลที่ต้องมาเพราะว่าบางตัวอาจติดตั้งเองไม่ได้ต้องให้ Expert แนะนำึครับ

ออฟไลน์ IT-CPH

• Newbie
  • *
Delphi Component โหลดทีนี่ได้เลยครับ
การใช้งานสอบถามไ้ด้ครับ
พึ่งขึ้นระบบ HOSxP โดย BMS ครับ
ไกล้แล้วเสร็จแล้วครับ กำลังเริ่มใช้