ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ขอความช่วยเหลือครับ
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 10:22:42 AM »
0
เหตุเกิดจากเมื่อวานมีไฟตกแล้ว server ก็ดับไปครับ แล้วทีนี้พอเปิดขึ้นมาใหม่ปรากฎว่า Mysql ไม่ทำงานครับ ด้วยความที่คิดว่าน่าจะเกิดจาก service ไม่ทำงานเช่นทุกๆครั้งที่มันดับไป เลยลองใช้คำสั่ง restart MySQL ครับ ผลปรากฎว่าก็ยังไม่สามารถใช้งานฐานข้อมูลได้ครับ
- อาการที่เกิดคือ ไม่สามารถ ping หาตัว server ได้เลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
Re: ขอความช่วยเหลือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 15:30:13 PM »
หาสาเหตุเจอแล้วครับผม เกิดจากวง IP ที่แจกมาของเครื่อง Server กับ Client ต่างกันครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน