ผู้เขียน หัวข้อ: สามารถทำระบบ Pop up และให้สามารถระบุสาเหตุ เมื่อมีการสั่งใช้ยาบางชนิดได้ไหมครับ  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีวันนี้ทางเภสัชมาขอให้ช่วยออกแบบตัว Pop up เมื่อมีการสั่งใช้ยาบางตัว โดยในระบบให้มีเงื่อนไขว่าต้องเลือกเหตุผลในการสั่งยา หากไม่เลือกจะไม่สามารถสั่งใช้ยาตัวดั่งกล่าวได้ครับ เช่น เมื่อแพทย์สั่งยา Clopidogrel ก็ให้ขึ้น pop up ทันทีโดยให้แพทย์เลือกสาเหตุจาก list ที่เราออกแบบไว้ หากไม่เลือกก็จะไม่สามารถสั่งรายการยาดังกล่าวได้ครับ พอจะทำได้ไหมครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ให้เภสัชกรไปกำหนดรายการยาดังกล่าวที่เมนู  DRUG USE EVALUATION ครับ  DUE  แล้วส่วน admin ไปออกแบบฟอร์ม UE  เพื่อให้เกิดฟอร์มในการกรอกเหตุผลการสังใช้ และจัดทำรายงานของเหตุผลการใช้ยารายการนั้นๆ  ในแต่ละครั้ง แต่ละเหตุผล  แต่ละแพทย์ครับ..สรุป
1.เภสัชกร กำหนดรายการยาที่จะให้ทำ DUE
2.ADMIN ออกแบบฟอร์ม บันทึก DUE ตามมาตรฐานเหตุผลยาแต่ละตัวที่เภสัชกรจะต้องทราบและกำหนดมา
3.ADMIN ออกแบบรายงานจัดเก็บของยาที่เป็นรายการ DUE ตามประเด็นที่ต้องการทราบ เช่น  กลุ่มเหตุผล  การสั่งใช้..
จำนวนสั่งของแพทย์แต่ละราย   เป็นต้น
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x