ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการแสดงข้อมูลของระบบบัญชี 2  (อ่าน 2457 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ข้อมูลตรงแถบ ผล HCT กับ HCT grade ไม่แสดงข้อมูลขึ้นมาเลยครับ อยากทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหน หรือในส่วนไหนหรอครับ ถึงจะให้ข้อมูลมาแสดง ขอความช่วยเหลืออาจารย์ทุกท่านด้วยครับ รบกวนด้วยครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตรวจสอบการกำหนดรายการในตาราง anc_lab ครับ..ทั้งชื่อและรายการรหัสของตาราง
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
ตรวจสอบการกำหนดรายการในตาราง anc_lab ครับ..ทั้งชื่อและรายการรหัสของตาราง
ครับอาจารย์เกื้อกูล ผมลองตรวจสอบดูแล้วครับ ดูค่าต่างๆแล้วก็ถูกเชื่อมหมดแล้ว ก็ยังไม่มาเหมือนเดิมครับ
อยากทราบว่าผมต้องไปดูที่ตารางไหนอีกบ้างครับ เพราะค่าที่ได้มายังไม่แสดงเลยครับ (ในตาราง Lab_order มีค่าแลบถูกบันทึกไว้แล้วครับ แต่หน้าแสดงข้อมูลยังไม่ถูกต้องเลยครับ)
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

• **

ผมลองทำตามกระทู้เก่าๆที่อาจารย์เกื้อตอบไว้ คือ ให้ ทั้งชื่อและลำดับในตาราง Labour_lab กับ ตาราง anc_lab เหมือนกันครับ  ตอนนี้ ผล HCT แสดงขึ้นมาแล้วครับ เหลือ แต่ Grade HCT ที่ยังไม่แสดงออกมา

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

ผมลองทำตามกระทู้เก่าๆที่อาจารย์เกื้อตอบไว้ คือ ให้ ทั้งชื่อและลำดับในตาราง Labour_lab กับ ตาราง anc_lab เหมือนกันครับ  ตอนนี้ ผล HCT แสดงขึ้นมาแล้วครับ เหลือ แต่ Grade HCT ที่ยังไม่แสดงออกมา
ลองปรับนิยาม hct grade ให้เป็นที่เก็บ การตรวจ hct  ครั้งที่สองของหญิงตั้งครรภ์แทนสิครับ.จะได้ปรากฎ..ให้เปรียบเทียบ ..สุขภาพหญิงตั้งครรภ์
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
ลองปรับนิยาม hct grade ให้เป็นที่เก็บ การตรวจ hct  ครั้งที่สองของหญิงตั้งครรภ์แทนสิครับ.จะได้ปรากฎ..ให้เปรียบเทียบ ..สุขภาพหญิงตั้งครรภ์

ต้องปรับยังไง ตรงไหนครับอาจารย์ แหๆ แนะนำด้วยครับผม