ผู้เขียน หัวข้อ: รพช.เนินมะปราง จ.พิษณุโลก เคยรายงานตัวไปแล้วจะปรึกษาเรื่องเลือก server ครับ  (อ่าน 4511 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
ผมอยากทราบว่าแต่ละที่ใช้ server จริง หรือ PC ธรรมดามาเป็น SERVER กันครับ แล้วมีแง่คิดหรือมุมมองในการคัดสินใจอย่างงัยบ้างครับ เพื่อผลประโยชน์ที่สูงสุดและเหมาะสมหลาย ๆ ด้านครับ พอดีทดลองระบบแล้ว กำลังจะจัดซื้อ server น่ะครับ รบกวนหน่อยครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ ittipol

• Hero Member
  • ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
ลองประเมินการทำง่นของระบบภายในของ รพ.ดูละกันครับว่ามีความจำเป็นที่จะใช้ sever เต็มระบบหรือเปล่าถ้าตั้งแต่ 60 เตียงเป็นต้นไปและทำในส่วนของการเงินด้วยแนะนำให้ใช้ครับ ประเมินการใช้งานที่ 4 ปีครับ
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548

doramon

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นอยู่กับ ฐานนะ ของ โรงพยาบาลครับ

ถ้ามีเงินพอซื้อของ ยี่ห้อ  ก็ดีครับ ใช้ได้นาน ๆ

แต่สำหรับผม ใช้เครื่องประกอบครับ เพราะว่าผมต้องการเปลียน อุปกรณ์ใหม่ๆๆ ทุกปีครับ