ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบบัญชี 1  (อ่าน 5537 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ระบบบัญชี 1
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 17:18:51 PM »
0
ปุ่ม Sync Patient มีไว้ทำอะไรครับ
อยู่ในหน้าจอระบบบัญชี 1 > บุคคลทั้งหมด  ครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: ระบบบัญชี 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 17:34:14 PM »
0
 ;D sync ข้อมูลกับ Datacenter
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 18:10:15 PM »
0
ตอนนี้ ทำตาม อ.ชัยพรบอกไว้ ว่าให้เช็คที่หน้าจอลงทะเบียน
ว่าเป็นในเตหรือเปล่า แล้วบันทึก ข้อมูลจะ Link เอง
แต่เท่าที่ทำไปแล้วปรากฏว่า ไม่ Link ให้เหมือนเดิม

เลยพยายามหาวิธีอื่นอยู่ครับ งานเข้าเต็มๆ  ;D

ทำไงดีครับ ขอคำแนะนำเพิ่มเติมหน่อยครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ icon_teams

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 18:41:45 PM »
0
ปุ่ม Sync Patient มีไว้ทำอะไรครับ
อยู่ในหน้าจอระบบบัญชี 1 > บุคคลทั้งหมด  ครับ
ผมไม่รู้ว่าของ Hosxp จะใช้งานแบบเดียวกับ Hosxp PCU หรือเปล่าถ้า Hosxp PCU จะใช้ Sync ข้อมูล ระหว่าง Person กับ Patient ครับ เพื่อให้ HN ตรงกัน ส่วนมากจะทำตอนขึ้นระบบใหม่ ถ้าเพิ่มคนใหม่เข้าในบ้านก็ ติ๊กเครื่องหมายที่ patient Link ในข้อมูลบุคคลเลยก็ได้ครับ..บันทึกเลย 
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ yut

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 18:45:07 PM »
0
ผมไม่รู้ว่าของ Hosxp จะใช้งานแบบเดียวกับ Hosxp PCU หรือเปล่าถ้า Hosxp PCU จะใช้ Sync ข้อมูล ระหว่าง Person กับ Patient ครับ เพื่อให้ HN ตรงกัน ส่วนมากจะทำตอนขึ้นระบบใหม่ ถ้าเพิ่มคนใหม่เข้าในบ้านก็ ติ๊กเครื่องหมายที่ patient Link ในข้อมูลบุคคลเลยก็ได้ครับ..บันทึกเลย 

ถูกต้องเลยครับตาม Icon_teams ;D ;D
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 19:44:45 PM »
0
อ้างถึง
ตอนนี้ ทำตาม อ.ชัยพรบอกไว้ ว่าให้เช็คที่หน้าจอลงทะเบียน
ว่าเป็นในเขตหรือเปล่า แล้วบันทึก ข้อมูลจะ Link เอง
แต่เท่าที่ทำไปแล้วปรากฏว่า ไม่ Link ให้เหมือนเดิม
เลยพยายามหาวิธีอื่นอยู่ครับ งานเข้าเต็มๆ  Grin
;D ;D ;D คอนเฟิร์มครับว่ามันเคยลิ้งค์มา จากเวอร์ชั่นแรก ๆ ที่อ.ชัยพรพัฒนาส่วนนี้ บางเวอร์ชั่นมาเกือบหมดทุกข้อมูล แต่ต่อมาเริ่มมามั่งไม่มามั่งจนกระทั่งไม่มาเลย(ที่บัญชี 1 นะครับ) รพ.ไหนที่ข้อมูลบัญชี 1 เกือบสมบูรณ์แล้วก็ไม่ค่อยมีปัญหาแต่รพ.บางแห่งที่ข้อมูลบัญชี 1 ยังกระท่อนกระแท่นมีปัญหากับแฟ้มส่งออกแน่ครับ ถามว่าทำไงดีครับ1.ก็ต้องไปทำลิ้งค์เองนะครับ(ตอบตรงไปหรือเปล่าหว่า) อาจจะเริ่มจากเคสที่มา visit แต่ละเดือนเพื่อให้เวลาส่งออกไม่เจอ Error ในบางแฟ้มที่ตรวจสอบ PID
2.ตะบี้ตะบันคีย์ข้อมูลบัญชี 1 เพื่อให้รองรับการส่งข้อมูลในครั้งต่อ ๆ ไป Error จะได้ลดน้อยลง
ไม่รู้จะว่ายังไงผมเองก็ยังติด Error อีกบาน ไปเที่ยวก็เสียตังค์ฟรีครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ saiphon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 21:27:02 PM »
0

ถูกต้องเลยครับตาม Icon_teams ;D ;D

ตามนี้เลยครับ
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:23:30 PM »
0
อ้างถึง
ว่าเป็นในเขตหรือเปล่า แล้วบันทึก ข้อมูลจะ Link เอง
เลยพยายามหาวิธีอื่นอยู่ครับ งานเข้าเต็มๆ  Grin
;D ;D ;D คอนเฟิร์มครับว่ามันเคยลิ้งค์มา จากเวอร์ชั่นแรก ๆ ที่อ.ชัยพรพัฒนาส่วนนี้ บางเวอร์ชั่นมาเกือบหมดทุกข้อมูล แต่ต่อมาเริ่มมามั่งไม่มามั่งจนกระทั่งไม่มาเลย(ที่บัญชี 1 นะครับ) รพ.ไหนที่ข้อมูลบัญชี 1 เกือบสมบูรณ์แล้วก็ไม่ค่อยมีปัญหาแต่รพ.บางแห่งที่ข้อมูลบัญชี 1 ยังกระท่อนกระแท่นมีปัญหากับแฟ้มส่งออกแน่ครับ ถามว่าทำไงดีครับ1.ก็ต้องไปทำลิ้งค์เองนะครับ(ตอบตรงไปหรือเปล่าหว่า) อาจจะเริ่มจากเคสที่มา visit แต่ละเดือนเพื่อให้เวลาส่งออกไม่เจอ Error ในบางแฟ้มที่ตรวจสอบ PID
2.ตะบี้ตะบันคีย์ข้อมูลบัญชี 1 เพื่อให้รองรับการส่งข้อมูลในครั้งต่อ ๆ ไป Error จะได้ลดน้อยลง
ไม่รู้จะว่ายังไงผมเองก็ยังติด Error อีกบาน ไปเที่ยวก็เสียตังค์ฟรีครับ
 ;D ;D ;D

ตอนนี้ผมก็ไปค้นเจอการทำ Patient Link สไตล์ป๋า
ก็เลยปริ้นท์มาศึกษากับลองทำตามดูในเครื่องทดสอบอยู่ครับ  ;D  :D