ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องห้องแล็บทิ้งท้ายก่อนนอนครับอยากให้ในช่องมันมีข้อมูลให้เลือกและเพิ่มช  (อ่าน 3286 ครั้ง)

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
ตอนนี้ก็ดึกพอสมควรแล้ว คงจะได้เวลาหลับได้เวลานอนแล้ว ก็เลยอยากจะถามหน่อยครับ คือว่าในภาพตัวอย่างในช่องดรอปดาวน์ลิสต์ มันไม่มีข้อมูลให้เลือกเลย คนในห้องแล็ปเขาถามว่ามันสามารถเพิ่มได้ไหมเพื่อการทำงานจะได้ง่ายขึ้นคือสามารถเลือกได้เลย แล้วก็ถ้าช่องดรอบดาวน์ลิสต์มันไม่พอ อยากจะเพิ่มอีกสามารถเพิ่มได้ไหม (ตอนผมค้นกระทู้ใหม่ ๆ จำไม่ได้ว่าเคยเจอกรณีแบบนี้หรือเปล่า เพราะผมก็อ่านไปเรื่อย ๆ แต่ตอนนี้ประสบปัญหาแบบนี้ก็เลยอยากทราบ) ท่านใดพอทราบก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หรือพบเจอลิ้งค์ที่มีคู่มือการใช้แล็บที่ละเอียด ๆ ก็ช่วยแปะลิ้งค์ไว้ก็ได้นะครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

dusit

• บุคคลทั่วไป
ใส่เข้าไปเองได้ครับ ปกติเป็นเช่นนั้นอยู่แล้ว

เพิ่มช่องได้จากการสั่ง LAB

และใบ LAB จะถูกออกแบบมา ต้องการช่ิอง Lab Item อะไรให้แสดงบ้าง
ต้องไปดูในส่วนออกแบบใบสั่ง LAB

• สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
แต่ที่ผมแนบรูปภาพมาให้ดูมันไม่มีให้เลือกนะครับ แล้วต้องเพิ่มยังไงครับ (ไม่ทราบว่าเข้าใจตรงกันหรือเปล่า) ความหมายผมหมายความว่า เหมือนเวลาเราเลือกจังหวัดก็จะมีให้เลือกเลยว่า กรุงเทพ ขอนแก่น หนองคาย สระบุรี เชียงใหม่ อะไรประมาณนี้น่ะครับ ต้องไปกำหนดลงตรงไหนเพื่อให้มันมีดรอปดาวน์ลิสต์ให้เลือกน่ะครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
    • kkkhospital.com
ไปกำหนดค่า possible value ของรายการ lab นั้นๆ ทำตามนี้ครับ
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
    • kkkhospital.com
ปล. ทำตาม อ.ดุสิตแนะนำครับ ถูกต้องแล้วเป็นเรื่องของการออกแบบกำหนดค่า ครับ ผมมาช่วยขยายความ อ.ดุสิต ครับ  ;D ;D ร่วมด้วยช่วยกันครับ
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
อ้างถึง
ในภาพตัวอย่างในช่องดรอปดาวน์ลิสต์ มันไม่มีข้อมูลให้เลือกเลย คนในห้องแล็ปเขาถามว่ามันสามารถเพิ่มได้ไหมเพื่อการทำงานจะได้ง่ายขึ้นคือสามารถเลือกได้เลย
ปกติผลแล็ปที่ออกมาส่วนมากเราจะไม่ไปกำหนดเป็น Drop down list ครับต้องพิมพ์ค่าของผลแล็ปที่ตรวจได้ลงไปเท่านั้น
อ้างถึง
แล้วก็ถ้าช่องดรอบดาวน์ลิสต์มันไม่พอ อยากจะเพิ่มอีกสามารถเพิ่มได้ไหม
สงสัยว่าจะใช้ฟอร์มใบแล็ปที่ติดมากับโปรแกรมใช่ไหมครับ ถ้าใช่ต้องไปเพิ่มรายการที่ยังไม่มีในใบแล็ปครับถึงจะมีตัวเลือกเพิ่มมาให้
 ;D ;D ;D

โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak