ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีนำเข้าฐานข้อมูลแล้วข้อมูลไม่สมบูรณ์ เราจะคัดเอาข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ออกอย่างไร  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ natch2005

• Sr. Member
  • Respect: 0
พอดีนำเข้าฐานข้อมูลแล้วข้อมูลไม่สมบูรณ์ เราจะคัดเอาข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ออกอย่างไร ได้บ้างครับ เช่นมี Hn แต่ไม่มีชื่อ ในการแอดมิด อะไรประมาณนี้ครับ
สอบถามหน่อยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ
ศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัด นราธิวาส ขึ้นระบบโดยทีมงาน HOSxP จำนวน 2 ครั้ง วันที่ 20 สิงหาคม 2550 และ วันที่ 1 พค 2552 ระบบดีขึ้น และได้จัดทำระบบ ดาต้าเซนเตอร์กับทางบริษัท และให้ทางบริษัทลงโปรแกรมเกี่ยวกับการเบิกจ่ายตรงให้กับการเงิน

ออฟไลน์ natch2005

• Sr. Member
  • Respect: 0
เราจะคัดเอาข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ออกอย่างไร ได้บ้างครับ
ศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัด นราธิวาส ขึ้นระบบโดยทีมงาน HOSxP จำนวน 2 ครั้ง วันที่ 20 สิงหาคม 2550 และ วันที่ 1 พค 2552 ระบบดีขึ้น และได้จัดทำระบบ ดาต้าเซนเตอร์กับทางบริษัท และให้ทางบริษัทลงโปรแกรมเกี่ยวกับการเบิกจ่ายตรงให้กับการเงิน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เราจะคัดเอาข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ออกอย่างไร ได้บ้างครับ

จะตรวจสอบจากตารางไหนล่ะครับ ที่ต้องการ ตารางเวชระเบียน patient  หรือตาราง ประชากรบัญชี 1  person  คำถามกว้างมากเลยนะครับ....
แล้วที่แจ้งว่า นำเข้าข้อมูล  น่ะ  นำเข้า ตารางไหน ชื่อตารางอะไรล่ะครับ..นำเข้า dataset เรื่องไหน..... ??? ??? ??? ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x