ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเซียน clearos5.2 หน่อยครับผมติดตั้งแล้วเล่นเน็ตได้อย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม  (อ่าน 7098 ครั้ง)

ออฟไลน์ natch2005

• Sr. Member
  • Respect: 0
สอบถามเซียน clearos5.2 หน่อยครับผมติดตั้งแล้วเล่นเน็ตได้อย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้เลยครับ
คือว่าจะใช้ ftp ออกข้างนอก outlook เล่น app ผ่านมือถือ ไม่ได้ทั้งนั้น
ต้องเซ็ทอย่างไรบ้างครับผมแนบไฟล์รูปที่ผมเซ็ทมาให้ดูครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัด นราธิวาส ขึ้นระบบโดยทีมงาน HOSxP จำนวน 2 ครั้ง วันที่ 20 สิงหาคม 2550 และ วันที่ 1 พค 2552 ระบบดีขึ้น และได้จัดทำระบบ ดาต้าเซนเตอร์กับทางบริษัท และให้ทางบริษัทลงโปรแกรมเกี่ยวกับการเบิกจ่ายตรงให้กับการเงิน

ออฟไลน์ รพ.คลองท่อม

• Newbie
  • *
  • ช่างอิเล็กทรอนิกส์ รพ. คลองท่อม
<<ไชยพงศ์ แก้วศรีสด นายช่างอิเล็กทรอนิกส์ รพช. คลองท่อม ขนาด 30 เตียง
<<Server Altos R720 Ram 4 Gb  8 core
<<CentOS 5.2
<< MySQL 5.1.30
<<Client 50 - OS =XP SP2 - 3.55.7.30
----------------------------------------
การขึ้นระบบ 01/03/49 โดย BMS

ออฟไลน์ natch2005

• Sr. Member
ดูแล้วครับแก้ไม่ได้ครับ
ศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัด นราธิวาส ขึ้นระบบโดยทีมงาน HOSxP จำนวน 2 ครั้ง วันที่ 20 สิงหาคม 2550 และ วันที่ 1 พค 2552 ระบบดีขึ้น และได้จัดทำระบบ ดาต้าเซนเตอร์กับทางบริษัท และให้ทางบริษัทลงโปรแกรมเกี่ยวกับการเบิกจ่ายตรงให้กับการเงิน

ออฟไลน์ ghost

• Newbie
  • *
    • โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชตะพานหิน
ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว เพราะเลิกใช้มานานหลายปีแล้ว (แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ)

น่าจะไปดูในส่วน out going เราจะอนุญาตอะไรก็ add เข้าไป และส่วนของการทำ authen สเราสามารถทำอนุญาตเป็น group ได้...ลองดูครับ
<b>โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชตะพานหิน จ.พิจิตร (รพช. 90 เตียง)</b>
ณัฐพงศ์  เครือเทศ  (ผี)
ตำแหน่ง : เจ้าพนักงานสาธารณสุข (งานคอมพิวเตอร์)
<b>ขึ้นระบบ : </b>โอน Medical2020+OPD Scan -> HOSxP+OPD Scan ใช้งานทุกระบบ...ขึ้นระบบเอง 6 ตค.55 HOSxP 3.56.8.15Server : Acer AR360F1 RAM36G + FC SAN SAS600Gx5 HDD RAID 1+0, RedHat 6.4, MariaDB 5.5.30
Slave : Acer AR380F1 RAM24G SAS300Gx4 HDD RAID 5, RedHat 6.4, MariaDB 5.5.30
------------------------------------------------
ขอขอบคุณชุมชนแห่งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้แห่งนี้ ที่ทำให้เราได้พัฒนาความรู้อย่างไม่หยุดยั้งครับ