ผู้เขียน หัวข้อ: PCU ใน รพ.& การบันทึกข้อมูล !!!  (อ่าน 2911 ครั้ง)

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
PCU ใน รพ.& การบันทึกข้อมูล !!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 04:51:45 AM »
0
สอบถาม อ.MN เรื่องการบันทึกข้อมูลการให้บริการของ PCU ใน รพ.ครับ

เจ้าหน้าที่งาน PCU ฝากมาถามครับ

พอดีจะลุยงาน PCU แล้วเกิดความสับสนในการเข้าใช้งานเมนูบันทึกข้อมูลบริการครับ

เห็นมีให้ใช้งานหลายแห่งซึ่ง ตัวเองเข้าใจว่ามีช่องให้บันทึกตรงไหนก็ใส่ตรงนั้น

แต่ในแต่ละเมนูกลับมีหน้าตาแตกต่างกัน ทั้งจากรูปที่ 1 และ 2 แถมยังมีระบบบัญชี 1-8 อีกต่างหาก

พอไปคุยกับงานส่งเสริมแล้วเกิดความสับสนครับ

ไม่รู้จะมีระบบการบันทึกข้อมูลในส่วนนี้อย่างไรดีครับ

จึงขอเรียนถาม อ.MN ว่าส่วนใหญ่จะใช้หน้าจอไหนบ้างในการบันทึกครับ

อ.MN วางแนวคิดในส่วนการบันทึกนีืไว้อย่างไรบ้างครับ

(ในส่วนตัวเองเข้าใจว่ามีส่วนการลงทะเบียนและการให้บริการครับ)

เพราะจะต้องเกี่ยวเนื่องกับ 18 แฟ้มที่ต้องส่งออกด้วยครับ

รบกวน อ.MN อีกครั้งครับ (ความจริงก็หลายครั้งมาแล้วครับ)

ขอบคุณครับ

;D ;D ;D
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: PCU ใน รพ.& การบันทึกข้อมูล !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 05:12:21 AM »
0
ตามท่าน SrWoOD(ชื่อท่านพิมพ์ยากจริงๆ)มาขอรับคอมเม้นต์ด้วยคนครับเพราะผมก็สับสนกับงานส่งเสริมสุขภาพ มันบ่นกันประจำ กำลังจะทำไฟล์วิดีโอให้เพื่อจะได้เข้าใจเป็นอันเดียวกัน แต่ก็ยังไปไม่ถูกทาง รพ.ใดใช้งานหน้าจองานส่งเสริมแล้วได้ข้อมูลสมบูรณ์ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าใช้หน้าจอไหนเป็นหลัก หรือเอาแบบชี้ทางก็ได้เช่น
งานฝากครรภ์-->........-->.......>........
งานวางแผนครอบครัว-->.......-->......
งานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค-->......-->.......
เสาร์-อาทิตย์นี้ว่าจะคีย์ข้อมูลเข้าโปรแกรมเพื่อ 18 แฟ้ม..แฮ่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: PCU ใน รพ.& การบันทึกข้อมูล !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:42:13 AM »
0
กำลังปรับเมนูระบบงานใหม่ใส่เข้ามาให้ครับ แต่รอตัว Import ข้อมูลเดิมเสร็จก่อนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 22:40:47 PM »
0
กำลังปรับเมนูระบบงานใหม่ใส่เข้ามาให้ครับ แต่รอตัว Import ข้อมูลเดิมเสร็จก่อนครับ

ขอบคุณมากๆๆ ครับ อ.MN

;D ;D ;D
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง