HOSxP > MySQL

MySQL Cluster Manager พร้อมให้ทดสอบกันแล้วครับ

(1/12) > >>

manoi:
หลังจากที่รอ MySQL Galera Cluster ให้พัฒนาจน Mature มาได้ระยะหนึ่ง (เกือบ 2 ปี) ผมก็ได้ทดสอบอย่างจริงๆ จังๆ อีกครั้ง และคราวนี้คิดว่าน่าจะสามารถนำมาใช้งานจริงได้แล้วครับ

สิ่งที่จำเป็นต้องใช้

1. BMS MySQL Cluster Manager (Download ได้จาก cloud1.hosxp.net)
2. CentOS Linux 64 Bit 6.x อย่างน้อย 2 เครื่อง  (Network ต้องชื่อ eth0 นะครับ ปิด SELinux และ Firewall ด้วย)

manoi:
Download โปรแกรมมาแล้วก็ติดตั้งก่อนนะครับ

manoi:
จากนั้นก็ติดตั้ง CentOS 6.4 อีก 3 เครื่อง (หรือ 2 เครื่อง ก็ได้ครับ แต่ถ้าจะให้ดีควรเป็น 3 เครื่อง)  หรือจะลองใน VMWare ก่อนก็ได้

manoi:
เข้าโปรแกรม Cluster Manager กำหนดค่าการเชื่อมต่อไปที่ฐานข้อมูล HOSxP

manoi:
Activate แล้ว Login กดปุ่ม Cluster Manager

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version