ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการข้อมูลผู้่ป่วยที่เป็นโรคเรื้อรัง DM HT และ ทั้งสองอย่าง  (อ่าน 3466 ครั้ง)

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
ต้องเขียนความสั่งอย่างไรครับโดยต้องการข้อมูลอย่างเดี่ยวครับ พยาบาลเวช ต้องการผู้ป่วยที่ เป็นโรค เบาหวาน อย่างเดี่ยว ความดันอย่างเดียว และเป็นทั้งสองอย่าง และต้องการคนไข้ที่มีไม่อยู่ในทะเบียนคลีนิก คือเอาที่มาตรวจที่ OPD ด้วยครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ต้องเขียนความสั่งอย่างไรครับโดยต้องการข้อมูลอย่างเดี่ยวครับ พยาบาลเวช ต้องการผู้ป่วยที่ เป็นโรค เบาหวาน อย่างเดี่ยว ความดันอย่างเดียว และเป็นทั้งสองอย่าง และต้องการคนไข้ที่มีไม่อยู่ในทะเบียนคลีนิก คือเอาที่มาตรวจที่ OPD ด้วยครับ

ผู้ป่วย  แต่ อาจไม่ใช่โรคหลักในครั้งนั้น
ถ้านับคน  คงง่ายกว่าเอาครั้ง ครับ  และก็คงต้องดูทั้ง pdx,dx0,dx1---->dx5 กันเลย
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x