ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเวอร์ชั่นใหม่กับ LIS ครับ  (อ่าน 5284 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
สอบถามเรื่องเวอร์ชั่นใหม่กับ LIS ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:59:35 AM »
0
1.อยากทราบว่าตั้งแต่เวอร์ชั่นใดจะมีผลต่อ LIS ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้ครับ
2.ถ้าเวอร์ชั่นมีผลต่อ LIS กรณีอัพแต่โครงสร้างตารางเป็นเวอร์ชั่นใหม่ แต่หน้างานใช้เวอร์ชั่นเดิมมีผลด้วยหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

Re: สอบถามเรื่องเวอร์ชั่นใหม่กับ LIS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:45:05 AM »
0
1.อยากทราบว่าตั้งแต่เวอร์ชั่นใดจะมีผลต่อ LIS ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้ครับ
2.ถ้าเวอร์ชั่นมีผลต่อ LIS กรณีอัพแต่โครงสร้างตารางเป็นเวอร์ชั่นใหม่ แต่หน้างานใช้เวอร์ชั่นเดิมมีผลด้วยหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
ขออนุญาตดันกระทู้ครับ ต้องการคำตอบครับ เพราะจะอัพเกรดเวอร์ชั่นครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามเรื่องเวอร์ชั่นใหม่กับ LIS ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:06:36 AM »
0
ขอบคุณครับ
ขออนุญาตดันกระทู้ครับ ต้องการคำตอบครับ เพราะจะอัพเกรดเวอร์ชั่นครับ

BMS  STAFF อย่าได้ช้าครับ...ช่วยให้คำตอบเลยครับ..หลายที่รอฟังคำตอบ...รวมทั้งผม ด้วย... 8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 14:41:45 PM »
0
ขอบคุณครับ

BMS  STAFF อย่าได้ช้าครับ...ช่วยให้คำตอบเลยครับ..หลายที่รอฟังคำตอบ...รวมทั้งผม ด้วย... 8) 8) 8)
ได้คำตอบมาเมื่อสักครู่ผ่านทาง CALL CENTER ครับ ว่า ณ ปัจจุบันนี้ยังคงใช้งานได้ แต่ในไม่ช้าจะต้องผ่าน GATEWAY แล้วครับ อย่างไรแล้วก็ฝากทาง BMS อีกครั้ง ช่วยแจ้งอย่างเป็นทางการด้วยนะครับ ว่าจะต้องผ่าน GATEWAY เมื่อไหร่ และจะต้องทำยังไง และมีบริษัทอะไรบ้างที่่สามารถใช้งานได้ครับ

ออฟไลน์ Dear

• Jr. Member
  • **
  • I'm BMS
  • Respect: +4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:34:50 PM »
0
ขอบคุณครับ

ได้คำตอบมาเมื่อสักครู่ผ่านทาง CALL CENTER ครับ ว่า ณ ปัจจุบันนี้ยังคงใช้งานได้ แต่ในไม่ช้าจะต้องผ่าน GATEWAY แล้วครับ อย่างไรแล้วก็ฝากทาง BMS อีกครั้ง ช่วยแจ้งอย่างเป็นทางการด้วยนะครับ ว่าจะต้องผ่าน GATEWAY เมื่อไหร่ และจะต้องทำยังไง และมีบริษัทอะไรบ้างที่่สามารถใช้งานได้ครับ

ขออนุญาติชี้แจงดังนี้ค่ะ
ตามที่ BMS ได้ประกาศให้ต้องมี่การเชื่อมระบบ LIS ผ่าน BMS Gateway ตั้งแต่ช่วงปลายปี ที่ผ่านมานั้น ทาง BMS ยังคงยืนยันนโยบายเหมือนเดิม

ซึ่งขณะนี้มีบริษัท LAB หลายบริษัท ที่ทำการพัฒนาการเชื่อมต่อ LIS เสร็จเรียบร้อยแล้ว รอการ implement (ติดตั้ง BMS Gateway)

แต่ก็ยังคงมีบริษัท LAB อีกส่วนหนึ่งยังอยู่ในขั้นตอนติดต่อประสาน หรือทดสอบตัว Gateway

ในเบื้องต้นทางทีมกำหนดระยะเวลาประสานกับบริษัท LAB ไว้ให้แล้วเสร็จภายใน กลางเดือนนี้ เพื่อดำเนินการ Lock การเชื่อมต่อ LIS โดยไม่ผ่าน BMS Gateway ต่อไป
หัทยา ทองคงหาญ (เดียร์)
ฝ่ายฝึกอบรม, บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด
081-899-5382

ออฟไลน์ smrmpo

• Respect: 0
    • https://pkchos.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:56:36 AM »
0
ขอรายชื่อ บริษัท LAB ที่อยู่ระหว่างการทดสอบ และบริษัทที่ติดต่อกับ BMS ด้วยครับ จะได้ทราบโรงพยาบาลตอนนี้ ใช้ บริษัทที่ถูกต้องหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:34:56 AM »
0

อ้างถึง
ขอรายชื่อ บริษัท LAB ที่อยู่ระหว่างการทดสอบ และบริษัทที่ติดต่อกับ BMS ด้วยครับ จะได้ทราบโรงพยาบาลตอนนี้ ใช้ บริษัทที่ถูกต้องหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
;D ;D ;D
http://hosxp.net/joomla25/index.php/component/content/article?id=197
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ smrmpo

• Respect: 0
    • https://pkchos.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 23:58:10 PM »
0
ขอบคุณครับ สำหรับ ข้อมูลบริษัท ที่เชื่อมต่อ เรียบร้อยแล้ว
อ้างถึง
;D ;D ;D
http://hosxp.net/joomla25/index.php/component/content/article?id=197
 ;D ;D ;D

แต่ ที่ผมต้องการทราบ คือ บริษัทที่กำลังจะเชื่อมต่อ หรือว่าบริษัทที่กำลังทดสอบระบบอยู่ครับ ว่ามีเพิ่มเติมจากที่เห็นนี้หรือยังครับ เพราะข้อมูลดังกล่าว ทาง BMS คง จะทราบ แต่ยังไม่ได้ update ขึ้นให้ทราบทาง web ครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:13:36 AM »
0
ขอบคุณครับ สำหรับ ข้อมูลบริษัท ที่เชื่อมต่อ เรียบร้อยแล้ว
อ้างถึง
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D

แต่ ที่ผมต้องการทราบ คือ บริษัทที่กำลังจะเชื่อมต่อ หรือว่าบริษัทที่กำลังทดสอบระบบอยู่ครับ ว่ามีเพิ่มเติมจากที่เห็นนี้หรือยังครับ เพราะข้อมูลดังกล่าว ทาง BMS คง จะทราบ แต่ยังไม่ได้ update ขึ้นให้ทราบทาง web ครับ

ความต้องการเดียวกันครับ..มีบ.มาติดต่อ มากกว่า 2 บริษัท..แต่ไม่มีใน LIST ของ Web แต่มีหนังสือจาก บ.BMS อยู่ระหว่างการพัฒนาร่วมกัน... ??? ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x