ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ท่าน ทั้งหลาย เริ่มต้นที่ Ubuntu Webhosting ...  (อ่าน 3768 ครั้ง)

ออฟไลน์ •Conscript•

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ก่อนอื่นผมต้องนะนำตัวก่อนนะครับ

ผมชื่อเล่นว่า โอ๊ค อายุ 19 ปีครับ กำลังศึกษาเรื่อง Ubuntu ใช้ทำเว็บโฮสติ้ง นะครับ

ตอนนี้ผมได้เช่า VPS OS.Ubuntu มาแล้ว แต่ที่ติดปัญหาคือ Control Panel ที่ใช้ได้กับ Ubuntu

นี่ไม่ทราบว่ามีตัวไหนที่ ฟรี และ เสียเงิน บ้างครับ (อาจารย์ Fix.OS.Ubuntu มานะครับ)

ตอนนี้กำลังศึกษา control panel  ของ เจ้านี้อยู่ คือ VHCS แต่เท่าที่อ่านและ ตีความหมายได้

เค้าทำมาเพื่อ OS Debian เท่านั้น  :o ผมก็เลยอยากสอบถาม ท่านๆ ในบอร์ด นี้ ผมสามารถใช้ VHCS

ใน Ubuntu ได้หรือไม่ ครับ ? (รบกวนผู้รู้ทีครับ)  :'(

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: สวัสดีครับ ท่าน ทั้งหลาย เริ่มต้นที่ Ubuntu Webhosting ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 17:28:09 PM »
0
VHCS  ใช้ดีครับ

ออฟไลน์ •Conscript•

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: สวัสดีครับ ท่าน ทั้งหลาย เริ่มต้นที่ Ubuntu Webhosting ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 17:43:15 PM »
0
http://hosxp.net/smf/index.php?topic=6917.0

เจอแล้วครับ มันซ่อนอยู่นี่เอง ขอบคุณมากๆ ครับ อาจารย์  :)