ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือทีครับ paper rate ขอข้อมูล ครับ  (อ่าน 6263 ครั้ง)

ออฟไลน์ โรงพยาบาลอัมพวา

• Hero Member
  • Respect: 0
ขอความช่วยเหลือทีครับ paper rate ขอข้อมูล ครับ  โรงพยาบาลผมต้องการข้อมูลว่า โรงพยาบาลไหนใช้ paper rate มั่ง ข้อดี ข้อเสีย อย่างไร รบกวนทุกท่านขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Admn โรงพยาบาลอัมพวา
ขึ้นระบบ 5 พ.ค. 50
อยากเก่งกับเค้ามั่งครับ
Tel.0868331387

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอความช่วยเหลือทีครับ paper rate ขอข้อมูล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:49:40 AM »
0
paperless  น่าจะใช่ กระมังครับ   หมายถึงไม่ใช้กระดาษ  หรือใช้ให้น้อยที่สุด   แนวคิดนี้คงทำได้  แต่อย่างไร ก็จะยังคงมีปัญหา เรื่อง  ระบบไฟฟ้า  ที่อาจดับ และ เครื่องกำเนิดไฟฟ้า ไม่ทำงานตามที่ ระบุเวลาไว้ ใน กระบวนการ HA+ RM  หรือแม้แต่ข้อมูลถูกแก้ไข โดยอาจพิสูจน์ยาก  ไม่เหมือนกระดาษ  ที่มักจะมีลายมือของคนหลายคน  อยู่บนเอกสารเดียวกัน  อันนี้หนุกหนานกว่า เยอะ  ครับ  แบบว่า ชอบ แมวไล่จับหมู ครับ..... ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ usa0823

• Respect: +9
Re: ขอความช่วยเหลือทีครับ paper rate ขอข้อมูล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:54:17 AM »
0
โรงพยาบาลนาบอน ครับ ;D
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:56:22 AM »
0
โรงพยาบาลบางปลาม้า จ.สุพรรณฯ เป็นไงบ้างเจ้าคะ? ((ขอเสียงหน่อย))
~  N a L i e w  ~

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:02:00 AM »
0
อ้างถึง
โรงพยาบาลบางปลาม้า จ.สุพรรณฯ เป็นไงบ้างเจ้าคะ? ((ขอเสียงหน่อย))
เพิ่งไปเยี่มมชมมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ
1.ผอ.หล่อดีครับ ให้การต้อนรับดีมากครับ
2.พี่หัวหน้างานและทีมงาน it เยี่ยมครับ   
3.กาแฟอร่อยครับ
 ;D ;D :D ;) :) ;D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:05:04 AM »
0
อ้างถึง
เพิ่งไปเยี่มมชมมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ
1.ผอ.หล่อดีครับ ให้การต้อนรับดีมากครับ
2.พี่หัวหน้างานและทีมงาน it เยี่ยมครับ  
3.กาแฟอร่อยครับ
 ;D ;D :D ;) :) ;D

๕๕๕๕๕๕๕๕ จะถามเรื่อง paperless เจ้าค่ะพี่ท่าน  ;D ;D
~  N a L i e w  ~

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:52:23 AM »
0
อ้างถึง
๕๕๕๕๕๕๕๕ จะถามเรื่อง paperless เจ้าค่ะพี่ท่าน 
โรงพยาบาลบางปลาม้า จ.สุพรรณฯ เยี่ยมครับ
 ถ้าจ.นครปฐม ก็ต้อง รพ.หลวงพ่อเปิ่น อ.นาจ รพ.ห้วยพลู อ. peenan ครับ แนะนำ :D ;) :)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ โรงพยาบาลอัมพวา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 13:26:43 PM »
0
ชอบคุณครับ แต่อยากขอความร่วมเพิ่มอีกสักนิด อ่ะครับจะนำข้อมูบไป เสนอหัวหน้าอ่ะครับ
Admn โรงพยาบาลอัมพวา
ขึ้นระบบ 5 พ.ค. 50
อยากเก่งกับเค้ามั่งครับ
Tel.0868331387