ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนวันที่จะถึงวันนัด(รพ.พยัคฆ์)  (อ่าน 5501 ครั้ง)

ออฟไลน์ phayak

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
จำนวนวันที่จะถึงวันนัด(รพ.พยัคฆ์)
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:28:46 AM »
0
ขอรบกวนอาจารย์ด้วยครับ คือห้องยาอยากจะให้แสดงจำนวนวันที่จะถึงวันนัดครั้งต่อไปหรือวันที่นัดครั้งต่อไป ที mode 2 ครับ ขอบคุณมากครับอาจารย์...
รพ.พยัคฆภูมิพิสัย RH9, MySQl-4.1.18

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
Re: จำนวนวันที่จะถึงวันนัด(รพ.พยัคฆ์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:41:54 PM »
0
ในใบนัดด้วยครับ อาจารย์
พอดีผมไม่ทราบคำสั่งคำนวณวันที่ผู้ป่วยมารับบริการ ถึงวันที่นัดว่าจำนวนกี่วันครับ
พอดีห้องยาเขาต้องการครับ ให้ออกที่รายการนัดครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: จำนวนวันที่จะถึงวันนัด(รพ.พยัคฆ์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:12:17 AM »
0
ขอรบกวนอาจารย์ด้วยครับ คือห้องยาอยากจะให้แสดงจำนวนวันที่จะถึงวันนัดครั้งต่อไปหรือวันที่นัดครั้งต่อไป ที mode 2 ครับ ขอบคุณมากครับอาจารย์...

อยู่ที่เมนูบันทึกจ่ายยา มีการแสดงวันที่นัด และจำนวนวันนัดครั้งต่อไปอยู่นะครับ

ในใบนัดด้วยครับ อาจารย์
พอดีผมไม่ทราบคำสั่งคำนวณวันที่ผู้ป่วยมารับบริการ ถึงวันที่นัดว่าจำนวนกี่วันครับ
พอดีห้องยาเขาต้องการครับ ให้ออกที่รายการนัดครับ

ใช้คำสั่งนี้ครับ

โค๊ด: Delphi
  1. value:=GetSQLDateData('select datediff(oa.nextdate,o.vstdate) as datecount '+
  2. ' from oapp oa '+
  3. ' left outer join ovst o on o.vn=oa.vn '+
  4. ' where oa.vn="'+DbPipeline['vn']+'" ');
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 14:37:19 PM »
0
พี่ pop จำนวนวันที่นัดนะครับ
ว่าจากวันที่มาถึงวันที่นัดมารวมแล้วกี่วันครับ
เขาจะได้คำนวณเม็ดยาถูกครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 15:12:29 PM »
0
พี่ pop จำนวนวันที่นัดนะครับ
ว่าจากวันที่มาถึงวันที่นัดมารวมแล้วกี่วันครับ
เขาจะได้คำนวณเม็ดยาถูกครับ

ใช้คำสั่งนี้ล่ะครับ วางลงในใบนัดแล้วจะได้จำนวนวันนัด จากวันที่มาถึงวันนัดครั้งต่อไป แต่ถ้าจะเอาไปคำนวณเม็ดยา ทำไมไม่ลองใช้ระบบคำนวณจำนวนตามจำนวนวันนัดล่ะครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net