ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ ระบบบัญชี 3  (อ่าน 1271 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ขอความช่วยเหลือครับ ระบบบัญชี 3
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 20:16:24 PM »
0
ช่วยด้วยครับ เนื่องจากว่าหลังจากผมเข้าไปในระบบบัญชี 3 แล้ว หลังจากกดปุ่ม Recalc แล้วข้อมูลวันที่ได้รับวัคซีน MMR จะหายไปหมดเลยครับ เมื่อส่งออกก็จะไม่ถูกส่งออกด้วย ต้องเข้าไปกดบันทึกใหม่ทุกครั้งเลยหลังจาก กดปุ่ม Recalc ไปแล้ว ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ต้องแก้ตรงไหน แก้ยังไงหรอครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
Re: ขอความช่วยเหลือครับ ระบบบัญชี 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2016, 03:35:22 AM »
0
เจอจุดที่เป็นปัญหาแล้วครับ ในตาราง vaccine_combination ตั้งค่ารหัส MMR ไม่เหมือนกันครับ
>>> ดูการตั้งค่า wbc_vacine, person_vaccine,provis_vcctype และสุดท้าย vaccine_combination
ขอบคุณครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน