ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสรุปผลงานตามตัวชี้วัดงานผู้ป่วยใน ตามสัญญาครับ  (อ่าน 27571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
เอาไปทดลองใช้ดูนะครับ แต่ต้องบอกก่อนนะครับเป็นตัวชี้วัดงานผู้ป่วยในเท่านั้นไม่รวมห้องคลอด ของรพ.ผมงานผู้ป่วยในมีตัวชี้วัดแค่นี้ครับ ส่วนอย่างอื่นก็มีต้องนี้
1. รายงาน 10 อันดับโรคแรกที่ Ward
2. รางานกลุ่มโรคที่มีวันนอนสูงสุด 10 อันดับแรก
3. รายงาน 5 อันดับที่มีค่าใช้จ่ายสูงสุด
4. รายงาน จำนวนผู้ป่วยที่ Refer ทั้งหมดใน Ward
5. 5 อันดับโรคแรกที่ Refer

อ้างถึง http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11284.0  พึ่งทำเสร็จยังร้อนอยู่ครับ

ปล.ถูกใจ กด Thanks เป็นกำลังใจให้คนทำนะครับ  และต้องขอบคุณ  อ.ขวดด้วยนะครับที่ช่วยคิด ซึ่งทำให้รายงานตัวนี้สำเร็จได้ ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:53:09 AM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ A ROON CHAI

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลวัดสิงห์
สุดยอด...

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆครับ

ยังนำเข้าไม่ได้อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 10:33:42 AM โดย Aroonchai(watsing) »
อรุณชัย ชื่นนิ่ม (นักรังสีการแพทย์)
WATSING HOSPITAL CHAINAT.(Tel.056-461344) http://www.watsinghospital.com/
Master Server:IBM system X3550 M3, RAM: 16 GB.,SAS 146X2 GB.
Immage Server:hp proliant ML 110 G6, RAM: 4 GB.,SAS 300 GB.
Replicate(x2): IBM system X3200, RAM: 4 GB.,SAS 73X2 GB.
CentOS 6.3, MySQL 5.5.27-rel
Cient: WindowsXP SP3, HOSxP Version: 3.55.11.28
Start : 02/04/2008 by BMS's team(อ.ตะเกียง)
Active Package : HOSxP Activation Package - 2556(2013-11-06)

บริการ BMS Maintenance Package  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10605.msg107543#new
แนะนำตัวเอง   
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
"ถามอย่างไร..ให้ได้คำตอบ"  
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=3475.0

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
 :D ;)ขยันจริงๆท่าน neo ตามเก็บรายงานของท่านได้เป็นสิบเลย   
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ burge

• Full Member
ขอบคุณท่านอี้ ครับ
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
สุดยอด...

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆครับ

ยังนำเข้าไม่ได้อ่ะ

ไม่ทราบว่าท่านอื่นนำเข้าได้ตามปกติหรือเปล่าครับ
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
 ;)นำเข้าได้ครับท่าน  แต่รู้สึกว่าตัวเลขผู้ป่วยในแม้ไม่รวมห้องคลอด  มันจะน้อยกว่าปกตินะครับ ???
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ sudjai

• teamwork
    • http://pochaihospital.org
ยอดเยี่ยมครับ ตรงใจเลย ขอบคุณหลาย
MRS11  Phochai Hospital  Roi-Et
Tel.0819649149 , 043567231-2 ต่อ 105
E-Mail: sudjaisee@gmail.com
Admin จำเป็นคราบๆๆๆๆ

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
ขอบคุณมากมายครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
;)นำเข้าได้ครับท่าน  แต่รู้สึกว่าตัวเลขผู้ป่วยในแม้ไม่รวมห้องคลอด  มันจะน้อยกว่าปกตินะครับ ???

งาน IPD ของรพ.ผมจะมีอยู่ 2 ตึก คื่อ ward=01 ตึกผู้ป่วยใน และ ward=02 ตึกคลอด ครับ ในรายงานผมใช้ตัวนี้ ward=01 อยู่ในเงือนไขครับ

ออฟไลน์ bannok

• Respect: +8
ขอบคุรนะครับ สำหรับรายงานดีๆ
ของผมก็เป็น 2 ตึก ครับ 01 ผู้ป่วยใน  02 ห้องคลอด
แต่รู้สึกว่ายอดจะออกมาไม่ตรงนะครับ เดี๋ยวจะลองตรวจสอบดูใหม่นะครับ
thank
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

ออฟไลน์ Neo

• The Kop

;)ท่านนีโอ มีคำแนะนำในการแก้ รหัสward เป็น 02 และ 03 อย่างรวดเร็วไหม เพราะตัวแปรหลายตัวจัง ขี้เกียจเข้าไปแก้ทีละตัว  (ไม่ค่อยมีฟามรู้ซักเท่าไหร่) ::)
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
;)ท่านนีโอ มีคำแนะนำในการแก้ รหัสward เป็น 02 และ 03 อย่างรวดเร็วไหม เพราะตัวแปรหลายตัวจัง ขี้เกียจเข้าไปแก้ทีละตัว  (ไม่ค่อยมีฟามรู้ซักเท่าไหร่) ::)

;D ;D ;D ผมว่าถ้ามีคำสั่ง Ctrl + F ค้นหา 02 แทนที่ด้วย 03 เหมือน Word คงจะดีนะครับ  :o :o :o

คำถามนี้ผมคงต้องตอบว่าไม่ทราบจริงๆๆครับ

;Dไม่เป็นไร ครับท่ายนีโอ จะค่อยๆแก้ไปละกันครับ ว่าแต่จะอีเมลไปถามความรู้ท่านบ้างได้รึเปล่า :)

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เข้ามาแก้ตรงนี้จะไว้กว่านะครับ Event Handlers ครับ Variable ทุกตัวจะอยู่ที่นี้ครับ คลิ๊กเลือกที่ละตัว หาดูว่าตัวไหนเป็น 02 ก็แก้ 03 ครับจะแก้ไขง่ายกว่าหน้า Designครับ ที่จะต้องคลิ๊กขวาแล้วแก้ ครับ ตามรูปครับ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
;Dไม่เป็นไร ครับท่ายนีโอ จะค่อยๆแก้ไปละกันครับ ว่าแต่จะอีเมลไปถามความรู้ท่านบ้างได้รึเปล่า :)

ถามผ่านบอร์ดก็ได้ครับ admit ท่านอื่นจะได้คิดช่วยกันได้และเกิดความรู้ที่กว้างขวางมากกว่า 2 คน ครับ 
ยินดีให้ตอบครับ

;)ผมก็ลองเข้าไปดูแล้วเมื่อคืนตรงEventเหมือนท่านว่า มันก็เยอะอยู่ครับท่าน พอดีของผม ผู้ป่วยในมี2wardคือ02และ03  เด๋วจะค่อยๆแก้ไป  ขอบคุณครับ :)

HosXP 3.52.7.22 ที่ท่านใช้อยู่มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ ???

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
มีครับกำลังรอเวอร์ชันใหม่อยู่ครับ ที่แรกว่าจะอัพ 3.52.8.9 แต่เจอ บักครับ คงต้องรอเวอร์ต่อไปครับ

ออฟไลน์ pbabie

• สวัสดีครับ นัทครับ
ขอบคุณมากคับ  ;D
Piyanat Onchan IT Nongbualumphuhospital
: HosXp V.3.56.11.19
: Master saver OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 16GB RAM Mysql 5.5.11-55 percona
: Slave saver1 OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 2GB RAM Mysql 5.1.45
: Slave saver2 OS Cent os 5.0 IBM  32bit 8GB RAM Mysql 5.1.45

: การขึ้นบันไดสูงๆอย่างไม่เหนื่อย คือการที่ไม่นับว่าอยู่ขั้นที่เท่าไร

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

ขอบคุณมากครับ
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
รพ.ผมกำลังจะประเมิน HA ขั้น 3 ประธาน IM มีนโนยายลดการทำงานของ จนท. เลยจะให้ดึงข้อมูลทุกอย่างจาก HOSxP แล้วให้คิดสูตรออกมาตามตัวชีวัดครับ ไม่ต้องมานั่งคิด ผมเลยต้องทำรายงานออกมาเป็นอย่างที่เห็น พึ่งได้แค่หน่วยงานเองครับ  ส่วนงานอื่นๆๆ คงจะถยอยทำไปเลยๆๆๆ ครับ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เพิ่มเติมครับ อันแรกขาดจำนวนผู้ป่วยใน Refer

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
ถ้าเป็นตัวชี้วัด น่าจะใช้ข้อมูลทุก ตึกนะครับ เอาเงือนไข ward='01' ออก ก็ OK ครับ หรือแยกเป็นตึก ๆ ตามรหัสตึกก็ดีครับ
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit

ถ้าเป็นตัวชี้วัด น่าจะใช้ข้อมูลทุก ตึกนะครับ เอาเงือนไข ward='01' ออก ก็ OK ครับ หรือแยกเป็นตึก ๆ ตามรหัสตึกก็ดีครับ

ตรงใจมากเลยครับท่าน weerawat

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ก่อนอื่นคงต้องบอกว่าดังนี้ครับ พอดีผมเป็นเลขา IM ครับ ได้คุยกันเกี่ยวกันระบบงานของแต่ละงานตามแล้วทางการนำข้อมูลจาก 12แฟ้ม ตามที่ พรพ ต้องการให้นำข้อมูลจาก 12 แฟ้มนำมาวิเคราะห์คุณภาพของแต่ละงาน ก็ได้มีการประชุมกันว่าแต่ละงานต้องการข้อมูลอะไรบ้าง มีตัวชีวัดอะไรบ้าง ผมก็เลยข้อมูลจากแต่ละฝ่าย/งาน/ทีมกลาง เพื่อมาทำรายงานให้แต่ละงานโดยให้ออกมาทั้งข้อมูลดิบและความนวนมาเป็นเปอร์เช็นต์ว่าในตัวชีวัดนั้นๆ ผ่านหรือไม่ครับ ตัวรายงานตัวนี้ก็เลยออกมาเป็นดังที่เห็น

ปล.ผมประชุมเรื่องรายงานประมาณ 4 ครั้งแล้วเพื่อขอข้อมูลที่แต่ละงานต้องการแต่มีงานที่ส่งแค่ งานตึกผู้ป่วยในงานเดี่ยวครับ   ;D ;D ;D 4 ครั้งนี้เป็นการประชุมกันเป็นปี  ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 19:36:53 PM โดย Neo »

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
ก่อนอื่นคงต้องบอกว่าดังนี้ครับ พอดีผมเป็นเลขา IM ครับ ได้คุยกันเกี่ยวกันระบบงานของแต่ละงานตามแล้วทางการนำข้อมูลจาก 12แฟ้ม ตามที่ พรพ ต้องการให้นำข้อมูลจาก 12 แฟ้มนำมาวิเคราะห์คุณภาพของแต่ละงาน ก็ได้มีการประชุมกันว่าแต่ละงานต้องการข้อมูลอะไรบ้าง มีตัวชีวัดอะไรบ้าง ผมก็เลยข้อมูลจากแต่ละฝ่าย/งาน/ทีมกลาง เพื่อมาทำรายงานให้แต่ละงานโดยให้ออกมาทั้งข้อมูลดิบและความนวนมาเป็นเปอร์เช็นต์ว่าในตัวชีวัดนั้นๆ ผ่านหรือไม่ครับ ตัวรายงานตัวนี้ก็เลยออกมาเป็นดังที่เห็น

ปล.ผมประชุมเรื่องรายงานประมาณ 4 ครั้งแล้วเพื่อขอข้อมูลที่แต่ละงานต้องการแต่มีงานที่ส่งแค่ งานตึกผู้ป่วยในงานเดี่ยวครับ   ;D ;D ;D 4 ครั้งนี้เป็นการประชุมกันเป็นปี  ::) ::)
ขอบคุณมากครับ ที่ รพ. มี 4 Ward รวมห้องคลอด แต่เวลาทำรายงานมักจะแยก Ward รายงานนี้มีประโยชน์มากครับ จะพยายามค่อยๆแก้ิ ครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
ผมสังสัยอยู่ 1 อย่างครับ ขอถามผู้รู้ว่า

ห้องคลอดมีเตียงรอคลอดและเตียงหลังคลอด นับเป็น WARD ไหมครับ

รพ.ผม ตอนนี้ไม่นับเป็นWARD แต่ให้นับ เป็นเตียงแทรก  ของWardสูติกรรม
เวลาออกเลข AN ก็ให้ ADmit เป็นWard สูติกรรม แต่มานอนรอคลอดที่ห้องคลอด 

ไม่รู้ว่าผิดหรือถูก
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ Neo

• The Kop

ขอบคุณมากครับ ที่ รพ. มี 4 Ward รวมห้องคลอด แต่เวลาทำรายงานมักจะแยก Ward รายงานนี้มีประโยชน์มากครับ จะพยายามค่อยๆแก้ิ ครับ

อีกนิดครับ จนท.ว่า ผลงานไม่ผลงานมัน ใครไม่ทำไม่มีผลก็เรื่องของเขา ของให้ผลงานเรามีก็แล้วกัน ส่วนรายงานผลรวมทั้ง รพ. ให้เขียนใหม่อีกที่ก็แล้วกัน   ??? ??? ???

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
รพ.ผมเป็นอย่างนี้ครับ คือ นับเป็นอีกตึกหนึ่งครับเพราะว่าพอคลอดเสร็จก่อนนอนที่เตียงหลังหลอดไม่ย้ายเข้าตึกผู้ป่วยใน อีกอย่างแยกพยาบาล น้องเอดส์ในการดูแลด้วย อย่างนี้น่าจะเป็นการแยกตึกนะครับ บาง รพ. มานอนรอคลอดพอคลอดเสร็จก็เข็นเข้าตึกผู้ป่วยในอย่างนี้ผมว่าไม่น่านับ  ;D ;D ;D เดียวจะมีกรณีพิพากเรื่องใครเป็นเจ้าของผลงานมากกว่า  ;D ;D ;D ผมล้อเล่น อิอิอิ แต่สุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับโฟร์งาน และข้อตกลงของ รพ.ในการว่างระบบครับ 

ปล.เป็นข้อคิดเห็นนะครับ ไม่ใช่คำตอบ

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
รพ.ผมเป็นอย่างนี้ครับ คือ นับเป็นอีกตึกหนึ่งครับเพราะว่าพอคลอดเสร็จก่อนนอนที่เตียงหลังหลอดไม่ย้ายเข้าตึกผู้ป่วยใน อีกอย่างแยกพยาบาล น้องเอดส์ในการดูแลด้วย อย่างนี้น่าจะเป็นการแยกตึกนะครับ บาง รพ. มานอนรอคลอดพอคลอดเสร็จก็เข็นเข้าตึกผู้ป่วยในอย่างนี้ผมว่าไม่น่านับ  ;D ;D ;D เดียวจะมีกรณีพิพากเรื่องใครเป็นเจ้าของผลงานมากกว่า  ;D ;D ;D ผมล้อเล่น อิอิอิ แต่สุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับโฟร์งาน และข้อตกลงของ รพ.ในการว่างระบบครับ 

ปล.เป็นข้อคิดเห็นนะครับ ไม่ใช่คำตอบ

ขอบคุณครับ สำหรับความเห็น

ขอความเห็น ท่านอื่นๆด้วยครับ จะได้มองหลายมุม

เล่าให้ฟังต่ออีกนิดครับ  ตอนแรก รพ.ผมก็นับเป็นWARDห้องคลอด ฟังชื่อแล้วมันแปลกๆ เพราะWARDสูติกรรมก็มี จึงไปดูที่ รพศ. ปรากฎว่่า เขาเอาห้องคลอด ทำหน้าที่เหมือนห้องผ่าตัด
คือทำคลอดอย่างเดียว  ตอนรอคลอด Admit เข้าตึกสูติก่อน อยากจะคลอดก็ใส่เปลส่งมาห้องคลอด พอคลอดเสร็จส่งกลับWARDทันที รพ.ผมจึงเอาตามบ้าง พอมาเจอรพช.เหมือนกัน ห้องคลอดเป็นWARD จึงไม่แน่ใจว่า เราทำผิดหรือถูก เริ่มสับสนตัวเองล่ะครับ
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เข้าใจแล้ว ผมว่าอย่างนี้ก็ทำงานแค่ทำคลอด เหมือนทำ ทีเมนท์ที่ ER เป็นนี้เป็นว่าไม่นับดีกว่าครับ เพราะกว่าว่า Ward มันจะต้องมีวันนอนถึงจะเรียกว่างาน IPD ครับ

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
ขอบคุณท่าน NEO สำหรับรายงานดีๆ  ผมขออนุญาติท่าน NEO เอามาปรับให้ เหมะสำหรับ รพ.ที่มีหลาย Ward และปรับให้เป็นแบบไม่ต้องแก้ รหัส Ward  ...เสร็จแล้วจะเอามาแจกเพื่อนๆสมาชิก .... ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
ลองเอามาแก้เป็นแบบเลือกตึกได้ครับ ตาลายไม่รู้ว่าแก้ครบหรือเปล่า  :-\ :-\ :-\
ส่วนรายงานผู้ป่วยในทั้งหมด ต้องไปถามเจ้าของงานดูก่อนว่านับตึกคลอดเป็นตึกผู้ป่วยในด้วยมั้ย ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนคุณ อู๋kokha50 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2009, 05:47:25 AM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ขอบคุณท่าน NEO สำหรับรายงานดีๆ  ผมขออนุญาติท่าน NEO เอามาปรับให้ เหมะสำหรับ รพ.ที่มีหลาย Ward และปรับให้เป็นแบบไม่ต้องแก้ รหัส Ward  ...เสร็จแล้วจะเอามาแจกเพื่อนๆสมาชิก .... ;D

เอาแบบเลือกตึกได้ดีไหมครับ แต่ต้องรอหน่อยนะครับ อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ผมไปประชุมที่จังหวัด จ-ศ เลยครับ คงเป็นอาทิตย์จะรอได้ไหมครับ เรื่องน่าสนใจมากเลย ระบบสารสนเทศภูมิศาสน์ครับ กลับมาบ้านหัวปวมทุกวันเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mixer_79

• กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15