ผู้เขียน หัวข้อ: เวอร์ชั่น 56.11.19b เวลา Admit ต้องถามให้ใส่ข้อมูล Refer  (อ่าน 2748 ครั้ง)

ออฟไลน์ C H O K E

• Full Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลอุทัยธานี
คนไข้มาด้วย Referin ห้องบัตรลงทะเบียนส่งตรวจ แล้วใส่ข้อมูล referin แล้ว
แต่พอ Admit โปรแกรมกลับมี popup invalid hospital code ให้ใส่ข้อมูลอีก ทำไมไม่ดึงมาจากทะเบียน refer ครับ

จนท.ต้องเสียเวลามานั่งเปิดดูอีกว่ารับ refer มาจากไหน

ในตารางรู้สึกจะเพิ่มคอลัมน์ refer_hospcode เข้ามา แต่ไม่ได้เก็บรหัส รพ. ไว้ที่ hospcode เหมือนเดิม

ที่ รพ.อื่นๆเป็นเหมือนผมมั้ยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 14:41:42 PM โดย C H O K E »
Uthaithani Hospital  อ.เมือง จ.อุทัยธานี
( ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2553 )