ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงาน แยกสิทธิ UC เบิกได้ ประกันสังคม อื่น ๆ แยก OPD -IPD  (อ่าน 2754 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fadel

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ขอรายงาน แยกสิทธิ UC เบิกได้ ประกันสังคม อื่น ๆ แยก OPD -IPD
โดยแต่ละสิทธิ รวมจำนวนคนไข้ไว้ รบกวนหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ...มือใหม่หัดเขียนรายงาน ยังแยกและรวมผลไม่ชำนาญครับ

• **
0
SELECT count(DISTINCT(v.hn))as 'จำนวนคนไข้',count(v.vn) as 'จำนวนครั้ง' ,v.pttype,p.`name`
from vn_stat v
left outer join pttype p on p.pttype=v.pttype
WHERE v.vstdate BETWEEN "2014-10-01" and "2015-05-31"
GROUP BY v.pttype
ORDER BY v.vstdate

ไปต่อยังไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

• **
0
ส่วน ผุ้ป่วยใน เขียนแบบนี้หรือป่าว..แล้วเอามารวมกับ OPD ได้ไหม ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

SELECT count(DISTINCT(i.hn))as 'จำนวนคนไข้',count(i.an) as 'จำนวนครั้ง' ,i.pttype,p.`name`
from ipt i
left outer join pttype p on p.pttype=i.pttype
WHERE i.dchdate BETWEEN "2014-10-01" and "2015-05-31"
GROUP BY i.pttype
ORDER BY i.pttype

ออฟไลน์ paitoona

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
ขอ facebook หละกัน จะส่งรายงานให้ ทำไว้ค่อนข้างเยอะ https://www.facebook.com/paitoona แอดมิน รพ.ชุมชน ขนาด 90 เตียง แอดมานะครับเอาไว้แลกเปลี่ยนเรียนรุ้
รพ.พระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สกลนคร
V.ล่าสุด
ขึ้น ระบบ มี.ค.51