ผู้เขียน หัวข้อ: ดู Preview ใน Report designer ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4971 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
ดู Preview ใน Report designer ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 13:12:00 PM »
0
ดู Preview ใน Report designer ไม่ได้ครับ
เมื่อผมแก้ฟอร์มเสร็จแล้วผมอยากจะดูแต่มันเป็นหน้ากระดาษขาวๆ คับ
แก้ตรงไหนบอกหน่อยนะครับ
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ komanp

Re: ดู Preview ใน Report designer ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 13:24:30 PM »
0
เหมือนกันเลยครับ
ดูไม่ได้
ไม่เคยดูได้เลย
ไม่แน่ใจว่าเซ็ตอะไรผิดพลาดหรือเปล่า
หรือต้องลงอะไรเพิ่ม
komanp_msu2004@hotmail.com
Server ubuntu 8.10 64 Bit Mysql 5.0.67    ram 2 GB  raid 5
3.52.8.30

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
Re: ดู Preview ใน Report designer ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 13:34:58 PM »
0
ผมต้องพิมพ์ออกมาแล้วค่อยดูน่ะครับว่าเป็นอย่างไร
ช่วยทีคับ เพื่อการลดโลกร้อน
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 16:37:11 PM »
0
ไม่ทราบว่าในคำสั่งมีข้อมูลไหมครับ
            ถ้าไม่มีข้อมูลมันจะแสดงเป็นหน้าขาวๆครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 16:46:45 PM »
0
ไม่ทราบว่าจะดูรายงานจาก Report Design เลยเหรอครับ คงไม่ได้อย่างที่ เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด บอก
ผมใชเพวกโปรแกรม adobe หรือ Flash paper ทำนะครับ มันจะสร้างพวกเครื่องพิมพ์จำลองออกมา เราก็ดูตรงนี้ได้โดยไม่ออกทางเครื่องพิมพ์ครับ เมื่อใช้ในโปรแกรม Hosxp แล้ว Set เครื่องพิมพ์ ออกทางโปรแกรมพวกนี้จะได้ไม่ต้องเปลืองกระดาษ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 19:25:28 PM »
0
เหมือนที่คุณ pa_net   บอกเลยค่ะ
ต้องทำให้มีเครื่องพิมพ์จำลอง
จะได้ไม่ต้องพิมพ์ออกมาจิงๆ

มีโปรแกรมเครื่องพิมพ์จำลองมาให้ค่ะ
รับรองว่าใช้ได้แน่นอน

ขอ upload โปรแกรมก่อน
รอซักครู่นะคะ
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 19:50:33 PM »
0
ขอโทษด้วยนะคะ
Internet ห่างไกลในเมืองแบบนี้
upload ที เหมือนใจจะขาดเลยค่ะ
ยังไงรบกวนหาโหลดเอาตามเว็บนะคะ
โปรแกรม CutePDF นะคะ
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:01:42 AM »
0
ผมว่าประเด็นตอนนี้คุณ kanawat2528 อยากดูข้อมูลในหน้า preview ของ report designer (หรือเปล่า) นะครับ

ซึ่งการที่จะดู preview จาก report designer นั้น จะต้องใช้ sql ดึุงข้อมูลที่มีอยู่จริง ในหน้า preview จึงจะสามารถดูได้ครับ ดังรูปที่แนบมา
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:33:30 AM »
0
ที่ผมเคยเจอ ที่ไม่ออกมาเพรา ตัวที่มากับ รายงานเป็นของที่อื่น เราต้องมาแก้ เช่น VN เป็นของเรา Printer_Server เป็นของเราบางอันเป็น รหัส Code เราก้ต้องเปลี่ยนให้หมด อ้างอิงกับฐานข้อมูลเรา ถึงจะดึงออกมาได้ ถ้าไม่แก้ มันก็จะเป้น ข้อมูลว่าง Select ไม่ได้ ที่มีข้อมูลอยู่จริง ตัวที่เป้นสีน้ำเงิน แล้วกด + ให้มันสร้างขึ้มมาใหม่ ไปดูได้จาก ตารางที่มันเกี่ยวข้อง   :-* ถ้าไม่อยากให้ออกเครื่องพิมพ์ ก็ใช้โปรแกรม จำลอง ที่ รพ.ผมใช้คือ Adobe Acrobat 7.0 Professional ลงแล้วมันจะมี ตามรูปเวลา พิมพ์ ก็เลือกรุ่น นี้ครับ มันก้จะแปลงออกมาเป็น Pdf ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 10:40:24 AM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/