ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ตารางไหน เก็บข้อมูล user ที่เป็น จนท. ขึ้นทะเบียนคนไข้ใหม่  (อ่าน 6209 ครั้ง)

ออฟไลน์ arakok

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
คืออยากทราบว่าเจ้าหน้าที่คนไหน ที่เป็นคนขึ้นทะเบียนคนไข้ใหม่ เพราะมีเจ้าหน้าที่ที่ลงข้อมูลไม่ครบถ้วน
หรือไม่เก็บข้อมูลคนไข้ละเอียดพอ และผิดพลาดค่ะ
เราจะดูได้จากตารางไหนคะ หรือขอคำสั่ง sql ในการดูว่า
hn นี้ ชื่ออะไร เจ้าหน้าที่คนไหนขึ้นทะเบียนคนไข้รายนี้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Umarin Phansamdang
พนักงานคอมพิวเตอร์
ศูนย์สารสนเทศ
www.yodfahospital.mi.th/

ออฟไลน์ aekunited

• Full Member
คำถามน่าสนใจครับ

• Newbie
  • *
คำถามน่าสนใจครับ

แต่ยังไม่มีใครมาตอบให้เลย Y-Y
 คือแบบว่าจำเป็นต้องตรวจข้อมูลตรงนี้ เพราะอาจมีเจ้าหน้าที่ทำงานบกพร่อง
และพอแจ้งให้แก้ไขก็ไม่มีหลักฐานในการตรวจสอบว่าผิดจริง แล้วก็บ่ายเบี่ยง
ดังนั้นทางเราจึงต้องการหลังฐานตัวเป้งๆ เพื่อเป็นข้อมูลยืนยันในการแก้ไขค่ะ

รบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยเหลือด้วยค่ะ เพื่อข้อมูลคนไขจะได้ครบถ้วน

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
  • Respect: 0
select * from ksklog    where detail='เลข HN' and tablename='patient'
แล้วดูที่ Modifytype ครับ ว่า Insert Update Delete ก็ตามนั้น ครับ..
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2

ออฟไลน์ nongpinit

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
 ;D ;D ช่วยหาคนผิด ตาราง patient_log ครับ
เภสัชกรพินิจ ธราภูมิพิพัฒน์
รพ.พหลพลพยุหเสนา จ.กาญจนบุรี
HOSxP 3.57.12.19

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่านผู้รู้ทุกท่านค่ะ เดี๋ยวจะจดตารางไว้ก่อน...กันลืมค่ะ *-*