ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่ ที่อยู่ ไม่บันทึกครับ เป็นบางราย...งงครับ  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
  • Respect: 0
ตามที่สังเกตุ น่าจะเป็นมาตั้งแต่ Ver 3.52.12.1x ปัจจุบันใช้ 3.53.1.5 ครับ ยังพบอาการนี้อยู่.....
...........
อาการ ลงทะเบียผู้ป่วยใหม่ ในส่วนทั่วไป 1,2,3 เสร็จแล้วบันทึกและทำการ Print OPDCard รบ1ต02
ทำได้ปกติครับ......บ้านเลขที่ หมู่ ตำบล อำเภอ จังหวัด print ได้ถูกต้อง....
แต่พอกลับมาดูใหม่  บ้านเลขที่ หมู่ ตำบล อำเภอ จังหวัด  ไม่บันทึกใน Patient ครับ(เป็นบางราย...งง)
...........
ที่อื่นเป็นเหมือนผมมั๊ยครับ.........
...........
ไม่ทราบต้องแก้ไขยังไงครับ.....
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ปกติ ไม่เคยเจอครับ ยกเว้นว่ามีการดึงข้อมูลเข้าบัญชี 1
Yindee And Tan

ออฟไลน์ panus_t

• Hero Member
  • Respect: +8
ปกติ ไม่เคยเจอครับ ยกเว้นว่ามีการดึงข้อมูลเข้าบัญชี 1

ยกเว้นว่ามีการดึงข้อมูลเข้าบัญชี 1
หมายความว่า ที่อยู่จะหายไปเมื่อ ดึงข้อมูลเข้าบัญชี 1 เหรอครับ   ???
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
  • Respect: 0
เจอที่มาของปัญหาแล้วครับ....หลังจากค้นหาปัญหาอยู่หลายวัน...
........
เกิดจาก ตอนลงบัญชี 1
หมู่ 0-->ไม่ได้เลือกบ้านเลขที่ 1 ก่อน-->แก้ไขบ้าน-->เพิ่มบุคคลในบ้าน-->นำเข้าจาก Patient
........
ขอบคุณ อ. naj ครับ...
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2