ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องตรวจแพทย์เรียกใช้เทมเพลตตรวจที่สร้างไว้ไม่ได้  (อ่าน 2700 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongsung

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลหนองสูง
อาจารย์ครับ จากห้องตรวจแพทย์บอกว่าเรียกใช้เทมเพลต ตรวจร่างกาย ที่สร้างไว้ไม่ได้
ในภาพเป็นหน้าจอที่เจอปัญหาครับ(ไม่ใช่หน้าจอที่แพทย์ใช้จริง)  แพทย์บอกว่าได้สร้างและบันทึกไว้แล้ว
พอจะเรียกใช้ พิมพ์ จุด  (.) ก็มีรายชื่อขึ้นมา  แต่พอเลือกขึ้นมา เทมเพลตไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลย
เหมือนเดิมทุกเทมเพลตเลย   น่าจะมีปัญหาที่ขั้นตอนไหนครับ  แก้ไขอย่างไรดี
Nongsung Hospital , Mukdahan
เริ่ม 1 กพ.2548 V 3.51.6.12
Server PIII 1GH RAM 1GB OS Windows2000
www.nongsung.com tel... 042635281

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
มีการใช้ชื่อ สูตรซ้ำกันหรือไม่ครับ ผมเคยเห็นกรณีนี้เป็นเพราะสูตรซ้ำกันนะครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand