ผู้เขียน หัวข้อ: รหัสถานพยาบาล ใน ฟอร์ม 506 มีตารางให้กรอกเพื่อให้คลิกเลือกมั๊ย  (อ่าน 8471 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongsung

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลหนองสูง
รหัสถานพยาบาล ใน ฟอร์ม 506 มีตารางให้กรอกไว้ เพื่อให้คลิกเลือกเหมือนช่องอื่นเช่น พื้นที่ หรือเปล่าครับ
ตอนนี้ ต้องคีย์ใหม่ทุกครั้ง รหัสสถานพยาบาลของเราอันเดิม  น่าจะมีตารางกรอกไว้แล้วขึ้นเมนูให้เราคลิกเอาเลย
Nongsung Hospital , Mukdahan
เริ่ม 1 กพ.2548 V 3.51.6.12
Server PIII 1GH RAM 1GB OS Windows2000
www.nongsung.com tel... 042635281

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
ตรงนี้กรอกอะไรครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
บันทึกรหัสโรงพบาบาลของเราครับ  เพราะโปรแกรมสามารถเก็บข้อมูลจากบัตรรายงานโรคของสถานีอนามัยหรือ PCU  นอกรพ.มาบันทึกได้ครับ  เห็นผลชัดเจนตอนโอนไปโปรแกรม  R506 ของสำนักระบาดวิทยาครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
รหัสถานพยาบาล ใน ฟอร์ม 506 มีตารางให้กรอกไว้ เพื่อให้คลิกเลือกเหมือนช่องอื่นเช่น พื้นที่ หรือเปล่าครับ
ตอนนี้ ต้องคีย์ใหม่ทุกครั้ง รหัสสถานพยาบาลของเราอันเดิม  น่าจะมีตารางกรอกไว้แล้วขึ้นเมนูให้เราคลิกเอาเลย

select name,hospcode506 from hospcode  where chwpart="71"

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17

select name,hospcode506 from hospcode  where chwpart="71"
ตัวลข chwpart เปลี่ยนไปตามจังหวัดของท่านนะครับ
select เสร็จแล้ว เอารหัสของ ร.พ. และ ส.อ. ในเขตของท่านใส่ไปซะ เป็นรหัสสถานพยาบาลตามรายงาน 506 นะครับ ใส่ในช่อง hospcode506 เสร็จแล้วก็ update ซะ เรียบร้อยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
select name,hospcode506 from hospcode  where chwpart="11"
;D ;D ;D ของผมยังไม่มีเลย ขอตารางหน่อยครับป๋าอ๊อดสุดหล่อ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
อ้างถึง
select name,hospcode506 from hospcode  where chwpart="11"
;D ;D ;D ของผมยังไม่มีเลย ขอตารางหน่อยครับป๋าอ๊อดสุดหล่อ ;D ;D ;D

น่าสงสารจัง ป๋าสันทัด อิอิอิอิ

ลอง

select * from hospcode  where hospcode="11287"
11287 = รหัส รพ.ด่านมะขามเตี้ย
แก้ hospcode506 = 71110101
71 = chwpart (จังหวัด)
11 = amppart(อำเภอ)
01 = tmbpart(ตำบล)
01 = moopart(หมู่)
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
ต้องเอารหัส สถานพยาบาลในโปรแกรม R506 มาใส่ครับ ส่วนของผมเพิ่มฟิวด์อื่น ๆ ในตาราง HOSPCODE เข้าไปอีก เพื่อทำรายงานที่เป็นค่าคงที่ของ ร.พ เช่นใบนัดของแผนกต่าง ๆ ฟอร์มใบยาเสพติด อยากได้ในส่วน ฟิวดิ์ 506 เหมือนกัน ไม่มีเวลาลงข้อมูลส่วนนี้
อีก ตารางหนึ่งที่ทำยังไม่เสร็จ thaiaddress เอารหัสไปรษณีย์ ใส่ในฟิวด์ pcode ขาดอีก 20 กว่าจังหวัด ก็เอาไปใช้ก่อนก็แล้วกัน
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
อ้างถึง
น่าสงสารจัง ป๋าสันทัด อิอิอิอิ
;D ;D ;D ลืมคำว่า "น่ารัก" ด้วยครับพี่บอย ช่วงนี้อยู่ระหว่างรันทด(ไล่เคลียร์ข้อมูล PCU จะเอา point แข่งกับพี่บอย) ไอ้รหัสตัวนี้ผมถาม นวก.ควบคุมโรคของผมมันยังไม่รู้เรื่องเลยว่าใช้รหัสอะไร มันบอกคีย์ผ่านเว็ป สสจ.ไม่เห็นต้องกรอกรหัสสถานพยาบาล(ก็เขา FIX มาให้แล้วนี่หว่า) สงสัยต้องลงโปรแกรม 506 แล้วมั้ง(เพื่อให้ได้รหัสสถานพยาบาลอย่างเดียวนี่นะ เฮ้อ) สุดท้ายก็ให้เราช่วยหาให้หน่อย(น่าเตะมั้ย) ขอบคุณพี่วัฒน์ครับ ขอเก็บมาไว้ปรับใช้ด้วยคน(ช่วงนี้นั่งกินนอนกินครับ หลังยอกเพราะเจ้าหลานชายตัวแสบจะลุกจะขยับตัวก็ยังลำบาก) ห้ามคิดว่าผิดท่าเพราะสาเหตุอื่นนะครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
;D ;D ;D ลืมคำว่า "น่ารัก" ด้วยครับพี่บอย ช่วงนี้อยู่ระหว่างรันทด(ไล่เคลียร์ข้อมูล PCU จะเอา point แข่งกับพี่บอย) ไอ้รหัสตัวนี้ผมถาม นวก.ควบคุมโรคของผมมันยังไม่รู้เรื่องเลยว่าใช้รหัสอะไร มันบอกคีย์ผ่านเว็ป สสจ.ไม่เห็นต้องกรอกรหัสสถานพยาบาล(ก็เขา FIX มาให้แล้วนี่หว่า) สงสัยต้องลงโปรแกรม 506 แล้วมั้ง(เพื่อให้ได้รหัสสถานพยาบาลอย่างเดียวนี่นะ เฮ้อ) สุดท้ายก็ให้เราช่วยหาให้หน่อย(น่าเตะมั้ย) ขอบคุณพี่วัฒน์ครับ ขอเก็บมาไว้ปรับใช้ด้วยคน(ช่วงนี้นั่งกินนอนกินครับ หลังยอกเพราะเจ้าหลานชายตัวแสบจะลุกจะขยับตัวก็ยังลำบาก) ห้ามคิดว่าผิดท่าเพราะสาเหตุอื่นนะครับ ;D ;D ;D

... ตัวร้อน หรือ ร้อนตัว ครับ ป๋า jdadmin1  อิ อิ ...  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

อ้างถึง
... ตัวร้อน หรือ ร้อนตัว ครับ ป๋า jdadmin1  อิ อิ ...  Grin ...
;D ;D ;D อาการนี้เริ่มเป็นตอนพี่ขวดเริ่มว่าง ๆ มาเข้าบอร์ดนี่แหละครับ ขนาดคนเขาจะบวชพี่ยังแซวว่าเขาแต่งงาน เปิดการ์ดไม่ได้ครับต้องยกการ์ดสูง ๆ ไว้ก่อน ปล.กรุณาเปิดดูเมล์ด้วยนะครับ ผมส่งของขวัญไปให้แล้วกรุณาให้เร็วด้วยนะครับเดี๋ยวจะเหมือน อ.นาจ อีกคน (ยังไม่วายทิ้งทวน โทษทีนะครับ อ.นาจ ไม่รู้จะยกตัวอย่างเปรียบเทียบยังไงดีถึงจะมองเห็นภาพ) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

;D ;D ;D อาการนี้เริ่มเป็นตอนพี่ขวดเริ่มว่าง ๆ มาเข้าบอร์ดนี่แหละครับ ขนาดคนเขาจะบวชพี่ยังแซวว่าเขาแต่งงาน เปิดการ์ดไม่ได้ครับต้องยกการ์ดสูง ๆ ไว้ก่อน ปล.กรุณาเปิดดูเมล์ด้วยนะครับ ผมส่งของขวัญไปให้แล้วกรุณาให้เร็วด้วยนะครับเดี๋ยวจะเหมือน อ.นาจ อีกคน (ยังไม่วายทิ้งทวน โทษทีนะครับ อ.นาจ ไม่รู้จะยกตัวอย่างเปรียบเทียบยังไงดีถึงจะมองเห็นภาพ) ;D ;D ;D

... คือ เห็นคนเขาชอบพูดว่า บวช แล้วก็ เบียด ต่อเลย  เลยสงสัยว่ามีแผนจะแต่งงานหรือเปล่า  ;D  ถ้ามีแผนจะแต่งงานจริงๆ  จะได้แนะนำให้ไปปรึกษา อ.นาจ ว่าทำยังงัยถึงหลบไปหาแรงบันดาลใจได้บ่อยๆ  55555   ;D  ;D  ;D

... แต่ว่าของขวัญของป๋า ทำไมมีเสียงเหมือนนาฬิกาเดินอยู่ด้วย  จะเปิดดีเปล่าเนี่ย  ;D  ;D  ;D  ;D  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สมน้ำ(หน้า)สมเนื้อกันดีนะครับ คู่เนี้ยะ (อ.ฃวด กับ ป๋าสันทัดอ่ะ) เมื่อไรจะแต่งกันซะทีล่ะ 5555555

... คือ เห็นคนเขาชอบพูดว่า บวช แล้วก็ เบียด ต่อเลย  เลยสงสัยว่ามีแผนจะแต่งงานหรือเปล่า  ;D  ถ้ามีแผนจะแต่งงานจริงๆ  จะได้แนะนำให้ไปปรึกษา อ.นาจ ว่าทำยังงัยถึงหลบไปหาแรงบันดาลใจได้บ่อยๆ  55555   ;D  ;D  ;D

... แต่ว่าของขวัญของป๋า ทำไมมีเสียงเหมือนนาฬิกาเดินอยู่ด้วย  จะเปิดดีเปล่าเนี่ย  ;D  ;D  ;D  ;D  ;D ...
ระวัง บึ้ม
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)