ผู้เขียน หัวข้อ: SQL แยกรายโรค ผป.ที่มากายภาพครับ  (อ่าน 1297 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchara_aof

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
SQL แยกรายโรค ผป.ที่มากายภาพครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 17:15:38 PM »
0
ผมต้องการ SQL แยกรายโรคของ ผู้ป่วยนอก และ ผู้ป่วยใน ที่มากายภาพอะครับ

เขียนแบบนี้ ไม่ทราบว่าถูกรึป่าวครับ รบกวนอาจารย์ช่วยหน่อยครับ
SELECT count(*) as cnt
      FROM ovstdiag od
      inner join physic_main pm on pm.vn=od.vn
              where YEAR(od.vstdate)='2014' and MONTH(od.vstdate)='07'