ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแยกประเภทเวชภัณฑ์ ให้เป็นหมวดย่อยอีกได้ไหมครับ  (อ่าน 5785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
เกี่ยวกับระบบ inventory(free version)  ใน  hosxp_pcu ครับ ถ้าต้องการแยกประเภท เวชภัณฑ์ ออกเป็น
1.เวชภัณฑ์มิใช่ยา
2.วัสดุการแพทย์ - ทั่วไป
3.วัสดุวิทยาศาสตร์การแพทย์
4.วัสดุงานบ้านงานครัว (ช้อนยา ,ซองยา, ถุงใส่ยา)
5. ฯ

เพื่่อให้สามารถคำนวนการรับจ่าย คงคลัง แยกตามหมวดดังกล่าว ทำได้ไหม และ ทำอย่างไร รบกวนเซียน Inventory ด้วยครับ

หรือท่านใดจะแนะนำโปรแกรม Inventory อื่น ที่สามารถตัด substock จาก hosxp-pcu ได้ ก็ยินดีครับ (แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ซื้อ คนแถวนี้ไม่ชินกับการซื้อซอฟท์แวร์)
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
หรือท่านใดจะแนะนำโปรแกรม Inventory อื่น ที่สามารถตัด substock จาก hosxp-pcu ได้ ก็ยินดีครับ (แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ซื้อ คนแถวนี้ไม่ชินกับการซื้อซอฟท์แวร์)
;D ;D ;D แถว ๆ นี้ก็เป็นหรือครับ นึกว่าเป็นที่ผมที่เดียวนะนี่ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
กำหนดในตาราง stock_item_type ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
ขอบคุณครับหลังจากกำหนดใน stock_item_type แล้วก็มาเพิ่มในรายการสินค้าได้เลยใช่ไหมครับ ซึ่งรายการสินค้านี้ก็คือข้อมูลจากตาราง drugitems เท่านั้นไม่รวม nondrugitems แล้วทำไมในตาราง nondrugitems ผมมีพวก เวชภัณฑ์ วัสดุ เพียบเลย (ได้จากการ base data sync ) ถ้าเพิ่มรายการเดียวกันเข้าใน drugitems จะได้หรือไม่(icode ใหม่) หรือต้องลบจาก nondrugitems ด้วย และถ้าเพิ่มใหม่ควรทำทั้งจังหวัดใช่หรือปล่าวไม่งั้นยุ่งแน่ ๆ ขึ้นระบบมาตั้งแต่ ส.ค.  53 แล้วยังไม่สามารถตั้งระบบ inventory ให้แน่นอนได้เลย รพ.สต. อย่างผมมียาไม่กี่ item ตอนนี้อาศัย manual ล้วนๆ จะบ้าตาย
ไม่บอกจังหวัดแต่คงเดาได้ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2011, 21:35:22 PM โดย Bangkaja Distric Health Center »
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี