ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ครับขอสูตรคำนวน GFR หน่อยครับ  (อ่าน 2147 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
อาจารย์ครับขอสูตรคำนวน GFR หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:24:57 AM »
0
อาจารย์ครับขอสูตรคำนวน GFR หน่อยครับ หมอเขาจะเอามาคำนวน ค่าเพราะถ้าเปิดแต่ละคนจะเสียเวลา
ได้สูตรมาสูตรหนึ่งแต่ไม่รู้ว่าถูกเปล่าก็เลยว่าจะมาขอของอาจารย์ น่าจะตรงกว่า
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2013, 11:55:35 AM โดย Bangkaja Distric Health Center »
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี