ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถลงข้อมูลแพทย์แผนไทยที่ออกให้บริการในชุมชนได้ครับ  (อ่าน 7632 ครั้ง)

ออฟไลน์ sutudsim

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
กรุณาช่วยอัพเดทช่องหน้าone stop servic  ให้สามารถเลือกประเภทการให้บริการในสถานบริการและในชุมชนด้วยครับ เนื่องจากการบริการแพทย์แผนไทยให้คีย์ลงhos แล้วครับ
เพราะเวลาส่งออกประเภทการให้บริการเป็น1 คือบริการในหน่วยบริการ ทั้งหมดเลยครับ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
  ::) ส่วนนี้จะอยู่ในหน้างานแพทย์แผนไทย ไม่ได้อยู่ one stop ครับ

นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

• Newbie
  • *
เนื่องจากสปสช.เขค9 นครราชสีมา ตรวจสอบข้อมูลการให้บริการแพทย์แผนไทยจาก21แฟ้มโดยคิดจากแฟ้มservic  diag drug และproced   ซึ่งแฟ้มเหล่านี้ส่วนมากมาจากการให้บริการหน้า onestop servic ครับ  สำหรับหน้าแพทย์แผนไทยนั้นผมบันทึกข้อมูลเข้าไปตามระบบแล้วและลองส่งออกปรากฏว่า ไม่มีข้อมูลออกมากับแฟ้มดังกล่าว ครับ  และเมื่อบันทึกผ่านหน้า onestop servic  ปรากฎว่ามีข้อมูลส่งออกมากับแฟ้ม servic  diag drug และproced ครบทุกฟิลครับ แต่ที่มีปัญหาคือฟิลที่แยกระหว่างการบริการในและชุมชนครับ
ถ้าเป็นอย่างนี้  เราจะทำยังไงล่ะครับ  รบกวนท่านผู้รู้หรือเจ้าของโปรแกรมช่วยตรวจสอบและแก้ไขให้สามารถส่งออกได้ตามเงื่อนไขด้วยครับ   หรื่อท่านใดที่บันทึกหน้าบริการแพทย์แผนไทยแล้วส่งข้อมูลออกได้ครบตามแฟ้ม   servic  diag drug และproced  ช่วยแนะนำวิธีด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
  ::) ส่วนนี้จะอยู่ในหน้างานแพทย์แผนไทย ไม่ได้อยู่ one stop ครับ

ทำได้ครับ ครบและได้ทุกเม็ดเงิน
แห่งเดียวใน จ.กาญจนบุรี
เราต้องทำความเข้าใจว่าเขาเช็ค
person servic  diag drug และproced
หัตถการ  คือ proced

รพช. ที่ได้มากกว่า รพท. ใน จ.กาญจนบุรี

เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  ::) ที่ว่าส่งไม่ออกลองตั้งค่าตามนี้ดูครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=27588.0

นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion

• Newbie
  • *
โทษนะครับอาจให้ข้อมูลไม่ตรงกัน ผมใช้hosxp_pcuครับ ไม่ใช่hosxpครับ 

โทษนะครับอาจให้ข้อมูลไม่ตรงกัน ผมใช้hosxp_pcuครับ ไม่ใช่hosxpครับ 

ตั้งค่าเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
มารอคำตอบด้วยคนครับ คืออยากได้ว่าถ้าบริการในชุมชนจะบันทึกตรงไหนที่แสดงว่าเป็นการให้บริการแพทย์แผนไทยในชุมชน  เพราะค่าคะแนนจะมากกว่าจากให้บริการในสถานบริการ ครับ
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

;) ลองดูตามภาพครับ

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
ขอบคุณ  อ.คนเหล็กครับ   อยู่ตรงนี้นี่เอง  ;D ;D
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***