ผู้เขียน หัวข้อ: เมนู pacs1 ในหน้าบันทึกผลการอ่านฟิล์ม xray ใช้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 5890 ครั้ง)

ออฟไลน์ khom

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
แพทย์ที่โรงพยาบาลต้องการใช้งาน ปุ่มเมนู pacs1 ในหน้าบันทึกผลการอ่านฟิล์ม xray เพื่อความสะดวกในการอ่านและบันทึกผลการอ่านฟิล์ม แต่ปุ่มยังใช้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่ยืนยันนะครับ..เพราะไม่เคยใช้ระบบดังกล่าว  แต่ลองสังเกตุตรงนี้ด้วย
เผื่อเกี่ยวข้องในการ link URL
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ khom

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
มีการตั้งค่าไว้แล้วครับอาจารย์เกื้อกูล   หน้าจอแสดงประวัติ xray ที่ใช้ดูฟิล์มดูได้ครับ แต่รังสีแพทย์ไม่สะดวกครับเพราะต้องเปิดเข้าสองหน้าจอคือ 1. จอแสดงประวัติ xray เพื่อดูฟิล์ม และ 2. เข้าหน้าจอบันทึกผลอ่านฟิล์ม x-rayเพื่อลงผลครับ 
แต่เห็นมีเมนู pacs1 และ pacs 2 ในหน้าจอ นทึกผลอ่านฟิล์ม x-ray น่าจะสะดวกครับเพราะใช้หน้าเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 16:32:42 PM โดย khom »

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ของผมสามารถใช้ดู PACsได้ตามปกติครับ
แต่มีปัญหานิดหนึ่งคือ Link  PACs1  กับ PACs2 มัน Link เข้าไปที่ Server เดียวกัน น่าจะถูก Link ไปเฉพาะที่ เรา Set ตรง PAC URL  ส่วน  PAC URL2  ไม่ทำงานเหมือนกับหน้า หน้าจอแสดงประวัติ xray