ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสมุนไพร  (อ่าน 14027 ครั้ง)

ออฟไลน์ niyomstd

• Hero Member
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
รายงานสมุนไพร
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 13:53:22 PM »
0
อยากได้รายงานสมุนไพรแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าใครพอมีบ้างครับ
หรือช่วยทำรายงานตัวนี้หน่อยครับ รบกวน อาจารย์ HosXP ทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รายงานสมุนไพร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:07:14 PM »
0
อ .นาจ น่าจะมีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:10:42 PM »
0

.... รอ อ.นาจ ด้วยคนครับ  ;D  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:19:59 PM »
0
ไม่รู้ อ.นาจ เจอกระทู้นี้หรือยังครับ   มีงานเข้า มีงานเข้า  ;D ;D ;D
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 15:14:44 PM »
0
ดันกระทู้ครับ
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 13:07:52 PM »
0
ดันกระทู้อย่างแรงครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 13:16:54 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D แนะนำนะครับ
               1. หาน้องพยาบาลผู้หญิงซักคนสมัครสมาชิกบอร์ด
               2. หารูปเซ็กซี่หน่อยใส่ไว้ตรงรูปส่วนตัว
               3. ให้น้องโพสต์กระทู้ถาม อ.นาจ
               4. ไม่เกิน 10 นาทีจะได้รับคำตอบ
               5. แถมโปรโมชั่น จะได้รับคำตอบจากพี่กิจอีกคน
ใช้โปรโมชั่นนี้ รับรอง "ไม่ต้องรอ ไม่ต้องดันกระทู้ครับ"
 ;D ;D ;D

โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 14:01:07 PM »
0
จริงเหรอเนี่ย แต่ก็ยังดันกระทู้ต่อครับ
อาจารย์ไม่กลัว......... เหรอครับ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 14:08:32 PM »
อยากได้รายงานสมุนไพรแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าใครพอมีบ้างครับ
หรือช่วยทำรายงานตัวนี้หน่อยครับ รบกวน อาจารย์ HosXP ทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณครับ
รายงานที่ ขอมี 2 ตัวใช่ไหมครับ

code รายงานตัวที่ 1  เปลี่ยน icode เป็นรายการที่ต้องการนะครับ  ส่วนอาชีพ

select
concat(pt.pname,pt.fname,"  ",pt.lname) as fullname,vn.vn,pt.hn,pt.cid,pt.sex,vn.pttype,pt.occupation,oc.name as occupation_name,
concat(pt.addrpart," หมู่ ",pt.moopart," ต..",t3.name," อ.",t2.name," จ.",t1.name) as fulladdressname,
op.an,op.icode,op.qty,pt.birthday,year(op.rxdate)-year(pt.birthday) as age,op.rxdate,op.order_no,nd.name,vn.pdx,dx0,op.sum_price,op.doctor
from opitemrece op
left outer join patient pt on pt.hn=op.hn
left outer join thaiaddress t1 on t1.chwpart=pt.chwpart and
     t1.amppart="00" and t1.tmbpart="00"
left outer join thaiaddress t2 on t2.chwpart=pt.chwpart and
     t2.amppart=pt.amppart and t2.tmbpart="00"
left outer join thaiaddress t3 on t3.chwpart=pt.chwpart and
     t3.amppart=pt.amppart and t3.tmbpart=pt.tmbpart
left outer join nondrugitems nd on nd.icode=op.icode
left join   occupation oc on pt.occupation=oc.occupation
left outer join vn_stat vn on vn.vn=op.vn
where op.rxdate between "2007-05-01" and "2007-06-30"  and op.icode in  ("3000784","3000785","3000786","3000787","3000788")
 group by op.rxtime
order by op.rxdate

ส่วนตัวที่ 2 (OPD) ก็คล้ายกัน  โดยไป join ตาราง opdscreen ,icd10,doctor เพิ่ม
หรือ ใช้ variable ช่วย
เช่น ดึง cc
  Value := GetSQLStringData('select cc as cc from opdscreen where vn="'+ DBPipeline['vn']+'"');

ดึง doctor
  Value := GetSQLStringData('select name as dname from doctor where code="'+ DBPipeline['doctor']+'"');

ลองดูนะครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 16:24:02 PM »
0
ขอบคุณ อาจารย์มากมายครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 17:58:37 PM »
0
อ้างถึง
               1. หาน้องพยาบาลผู้หญิงซักคนสมัครสมาชิกบอร์ด
               2. หารูปเซ็กซี่หน่อยใส่ไว้ตรงรูปส่วนตัว
               3. ให้น้องโพสต์กระทู้ถาม อ.นาจ
               4. ไม่เกิน 10 นาทีจะได้รับคำตอบ
               5. แถมโปรโมชั่น จะได้รับคำตอบจากพี่กิจอีกคน
ใช้โปรโมชั่นนี้ รับรอง "ไม่ต้องรอ ไม่ต้องดันกระทู้ครับ"
 ;D ;D ;D

เพิ่งจะมาอ่าน แหม น้า ผมไม่ได้เจ้าชู้นะ  :D ;D :D ;D
รักใครรักจริง รักทีละคนด้วย
ไม่ใช่รักคนละที สอง ที  ;D :D ;D ;) :D ;D
เรื่อง report เดี๋ยวช่วยๆดูให้คับ

พรุ่งนี้เสร็จ เดี๋ยวเอามาฝาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 18:22:47 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 20:35:56 PM »
0
เพิ่งจะมาอ่าน แหม น้า ผมไม่ได้เจ้าชู้นะ  :D ;D :D ;D
ไม่ใช่รักคนละที สอง ที  ;D :D ;D ;) :D ;D
เรื่อง report เดี๋ยวช่วยๆดูให้คับ

พรุ่งนี้เสร็จ เดี๋ยวเอามาฝาก อิอิ

แต่พี่เห็นไปประชุม ที่ไร สาวสาวเปลี่ยนเรื่อยเลย
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 07:35:41 AM »
0
 ;D ;D ;D
สุดยอดจริง ๆ ป๋าเนี่ย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:05:28 AM »

พึ่งสังเกต ทำไมค่า Karma: เราติดลบหว๋า

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 13:30:15 PM »
0
โห้ๆ สุดยอดครับ ขอบคุณ อ กิจ ด้วย ผมส่งให้ แล้วนะ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 16:10:59 PM »
น้ำจิ้มครับ  ;D :D ;) :D ;D

แต่พี่เห็นไปประชุม ที่ไร สาวสาวเปลี่ยนเรื่อยเลย

แก้ข่าวหน่อยคับ
สาว สาวเปลี่ยนเรื่อย 555 คนที่ไปอบรม นั่นมันน้องไอที ที่โรงบาลคับ

แต่ละโรงพยาบาลต้องไปปรับเป็นของตัวเองนะครับ
โดย นำเอา icode ของ ยาสมุนไพรไปใส่ครับ
โดย Report ตัวนี้ รหัสยาสมุนไพรที่กำหนด เป็นของ โรงพยาบาลแม่เมาะ ครับ

โหลด ไปแล้ว ไม่ thank คนทำ เค้าน้อยใจนะตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 17:17:26 PM โดย TanKit(กิจ) »
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 16:50:35 PM »
0
ตามรูปครับ
ผลงานนี้ยกให้ ท่าน อ. nahos ครับ

เขียนCode SQL และเป็นผู้ชี้แนวทางครับ

ผมแค่เอามาแปะไว้ใน report เฉยๆ

อย่าลืม กด thank ให้ อ.nahos ด้วยนะครับ

โหลด แล้ว ไม่ thank คนทำเค้าน้อยใจนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2009, 23:01:31 PM โดย TanKit(กิจ) »
็HOSxP XE

ออฟไลน์ sayun

• Respect: 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 19:24:37 PM »
0
ขอบคุณท่าน TanKit(กิจ)  มากๆ ให้ดีท่าน TanKit(กิจ)  อยากให้มีมูลค่าการใช้ยาสมุนไพรแต่ละรายการรวม  ครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:54:55 AM »
0
ขอบคุณครับ อ กิจ