ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งฟอร์ม ใบสั่งยาให้คุณTANKIT(กิจ)ครับ  (อ่าน 3895 ครั้ง)

ออฟไลน์ addsa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ส่งฟอร์ม ใบสั่งยาให้คุณTANKIT(กิจ)ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 11:38:58 AM »
0
ส่งฟอร์ม ใบสั่งยาให้คุณTANKIT(กิจ)ครับ
......ขอโทษด้วยครับส่งช้าไปหน่อย พอดีงานเยอะครับ คราวหน้าจะให้เร็วกว่านี้
..........เรื่องเดิมความตอนที่แล้ว กรณีใช้  hos  version ตั้งแต่ v 3.51.7.1 ที่ห้อง opd ปริ้นใบสั่งข้อมูลออกมา
เฉพาะ   hn   ครับ  ช่วยดูให้ด้วยครับ...
                                                     สิทธิศักดิ์   รพ.ศรีสมเด็จ  101    (tosing)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: ส่งฟอร์ม ใบสั่งยาให้คุณTANKIT(กิจ)ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 13:00:47 PM »
0
ขอโทษทีผมมาช้าไปหน่อยครับ เมื่อเช้าระบบล่ม ครับ
แล้วก็ นั่ง Key ยา ที่ห้องยาOPD ยันเที่ยงเลยครับ
เลยไม่ได้มาดูครับ
 ;D :D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: ส่งฟอร์ม ใบสั่งยาให้คุณTANKIT(กิจ)ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 14:37:28 PM »
0
ลองนำเข้าใน ฐานข้อมูลตัวสำรองนะครับ
แล้วปรับแก้ไข ขนาด ตามของ โรงพยาบาลตัวเอง
หลังจากนั้นมาแจ้งผลให้ทราบด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
เป็นฟอร์ม ของ โรงพยาบาลโพธารามครับ
FORM-RxORDER1.cds เป็นฟอร์มที่สั่งพิมพ์จากห้องบัตร
FORM-Doctor-RxORDER.cds เป็นฟอร์มที่สั่งพิมพ์จากห้องตรวจ,ห้องยา,ห้องการเงิน

** ย้ำว่าลองทำในตัวสำรองก่อนนะครับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE