ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างรายงานหลายแบบใน หน้าเดียวได้ไหมครับ (ChangeReportSQL1,ChangeReportSQL2,...)  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
สร้างรายงานหลายแบบใน หน้าเดียวได้ไหมครับ
ปัญหาคืออยากสร้างรายงานแบบ คิวรี่ข้อมูล สองชุด แต่ทั้งสองชุดควรจะแสดงรายละเอียดไล่ลงมาหลายๆ แถวแต่ทำยังไงๆ ก็ทำได้แค่ ข้อมูล 1ชุดที่ข้อมไล่ลงมาหลายๆ แถว ส่วนข้อมุลอีกชุดมันออกแค่ แถวที่ 1แถวเดียว นอกจาก ChangeReportSQL  แล้วมี ChangeReportSQL1,ChangeReportSQL2,ChangeReportSQL3 บ้างไหมครับหรีือมีวิธีการอื่นในการทำไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ลอง sub report ครับ
แต่ยังงง ๆ กับรูปแบบรายงานที่บอกมานะครับ
ลองยกตัวอย่างให้ชัดเจนหน่อยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• Newbie
  • *
ลอง sub report ครับ
แต่ยังงง ๆ กับรูปแบบรายงานที่บอกมานะครับ
ลองยกตัวอย่างให้ชัดเจนหน่อยครับ

แบบ ที่ใช้ sub report แล้วสามารถให้มันเรียงข้อมูลทั้งหมดออกมาได้อะครับตอนนี้มันออกมาแค่ 1 แถวซึ่งผมว่ามันต้องออกได้ไม่งั้นจะทำ sub report ทำไมเน้อครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2019, 10:25:14 AM โดย สไปเดอร์แมน »

• Newbie
  • *
ถามเองตอบเอง เข้าใจละครับทำไมมันไม่ทำงานตามที่คิดเพราะไม่ได้เลือก DBPipeLineLink ให้ subreport 555