ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ทำหัตถการER  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ yammy

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
ผู้ทำหัตถการER
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 15:39:53 PM »
0
ขอความช่วยเหลือด้วยคะ

พอดีห้อง ER อยากได้รายงาน ผู้ทำหัตถการ+รหัสICD9 คะ ไม่ทราบว่าดึงได้จาก ตารางไหนคะ

*** ขอบคุณคะ***
นักวิทยาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลกระสัง

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ผู้ทำหัตถการER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:39:10 AM »
0
er_regist_oper  ครับ.ลองดู
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ yammy

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 10:16:11 AM »
0
ถามต่ออีกนิดนึงคะ
   ถ้าต้องการ hn,ชื่อ-สกุล,รหัสหัตถการ,ชื่อหัตถการ,ชื่อผู้ทำหัตถการ ละคะ ไปต่อไม่เป็นคะ รบกวนด้วยจ้า

*** ขอบคุณคะ***
นักวิทยาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลกระสัง

ออฟไลน์ imbms

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 17:01:35 PM »
select o.hn,concat(p.pname,p.fname,p.lname)as fullname,eo.er_oper_code,ec.name,d.name as staff
from er_regist e
inner join ovst o on o.vn=e.vn
left join patient p on o.hn=p.hn
left join er_regist_oper eo on e.vn=eo.vn
left join er_oper_code ec on eo.er_oper_code=ec.er_oper_code
left join doctor d on eo.doctor=d.code
where e.vstdate="2017-01-24" and eo.er_regist_oper_id <>""     

ลองใช้ Code นี้ดูนะครับ ส่วนถ้าอยากให้ รหัสหัตถการกับ ชื่อเวลาออกแบบฟอร์มให้ต่อกัน แนะนำเขียน Code ดึงใส่ Variable ครับ Code :   Value :=GetSQLSubQueryData('select สิ่งที่ต้องการแสดง from จากตารางไหน
left join ถ้ามีการเชื่อมตาราง where vn ของตาราง er_regist_oper ="'+ DBPipeline['vn'] +'"');    ครับ

โชกุนช์   อยู่แท้กูล
เจ้าหน้าที่ปฏิบัติการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 17:04:12 PM โดย imbms »