ผู้เขียน หัวข้อ: การ Upgrade Structure HOSxP XE กับ BMS HOSxP LIS GATEWAY  (อ่าน 4441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
การ Upgrade Structure HOSxP XE กับ BMS HOSxP LIS GATEWAY
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 15:21:26 PM »
0
รบกวนสอบถาม อ.manoi และทีมงาน LIS เกี่ยวกับ การ Upgrade Structure HOSxP Verion 3 เป็น HOSxP XE มีผลต่อการทำงานของ BMS HOSxP LIS GATEWAY หรือเปล่าครับ และถ้ามีผล ทาง รพ. ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: การ Upgrade Structure HOSxP XE กับ BMS HOSxP LIS GATEWAY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 16:01:20 PM »
รบกวนสอบถาม อ.manoi และทีมงาน LIS เกี่ยวกับ การ Upgrade Structure HOSxP Verion 3 เป็น HOSxP XE มีผลต่อการทำงานของ BMS HOSxP LIS GATEWAY หรือเปล่าครับ และถ้ามีผล ทาง รพ. ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

มารอฟังครับ...เท่าที่เคยทราบ นานมาแล้วเป็น  LIS--->ปีต่อปีไหมครับ..ในการประสานเชื่อมต่อ.... ยิ่งตอนปรับปรุงจาก V.3 ไป XE4  รพ.ไม่น่าจะกระทบ แต่ บริษัทของทาง LIS  ต้องประสาน BMS  กันต่อไปใน รพ.ที่เป็นลูกค้ารายเดิม
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: การ Upgrade Structure HOSxP XE กับ BMS HOSxP LIS GATEWAY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 22:07:03 PM »
ผมเคยใช้ HOSxP XE4 upgrade structure HOSxP V3 ที่ใช้งานอยู่
ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรนะครับ

ในจากการประชุมวิชาการ หากใช้ HOSxP XE 4 จริง ๆ คงมีการปรับการส่สงออกเป็น HL7 แทน ซึ่งตรงนี้ LIS คงต้องปรับด้วยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 07:21:38 AM »
ผมเคยใช้ HOSxP XE4 upgrade structure HOSxP V3 ที่ใช้งานอยู่
ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรนะครับ

ในจากการประชุมวิชาการ หากใช้ HOSxP XE 4 จริง ๆ คงมีการปรับการส่สงออกเป็น HL7 แทน ซึ่งตรงนี้ LIS คงต้องปรับด้วยครับ
-----------------------------------

ขอบคุณครับพี่โก้ สอบถามไว้ เผื่อเพื่อนๆพี่ๆ ที่ Upgrade Structure เป็น HOSxP XE ใน Master Server อยู่เป็นประจำ แต่ยังใช้ HOSxP V3 ในการทำงานอยู่ จะได้สบายใจ หากการ Upgrade ไม่มีผลกระทบต่อการทำงานของ BMS LIS GATEWAY